BIDV [HOT HOT] BIDV thông báo tuyển dụng tập trung năm 2013 [20.06-24.06.2013]

Tình hình là phát hiện mình bị ngược ngày tháng sinh. Mình làm hồ sơ đã check thật kỹ mà. Bạn nào có bị như mình không? Bây giờ email cho hỗ trợ tuyển dụng hay chờ ngày thi viết (nếu đc) nói ng ta sửa lại? Bạn nào gặp trình trạng như mình cho ý kiến với hen.

Bạn trả lời dc rồi thì giải thích quy luật cho mọi người biết với!
22. Điền chữ cái tiếp theo vào chỗ trống?
R T U N
X V T Q
M R C G
B U O ?
mình lại nghĩ là: E (sô5)
18 20 21 14
24 22 20 17
13 18 3 7
2 21 15 ...
mình + số thứ 1 với số thứ 3 thì đc:
39 34 (-5)
44 39 (-5)
16 25 (+9)
17 26 (+9) => số cần tìm = 26 -21 =5 ==> E
p/s: cái này mấy hôm trc mình đã post rồi.. nhưng mà lội past mỏi mắt k thấy bạn nào có đ/a khác = =!
bjo post lại mọi người cùng thảo luôn đi :)

tưởng nhờ đc đứa bạn wa giúp đc câu nào hay câu đó
phút cuối cùng mới nói không wa đc
k hiểu bạn bè thể loại gì nữa.
thụ kệ mjh làm 1 mjh, vẫn tự tin chán.hehe

1)5 người đào 1 cái hố mất 5 ngày. Hỏi nếu như 2 người đào nửa cái hố sẽ mất trong thời gian bao nhiêu
2)Hai người đánh máy có thể đánh được 2 trang trong vòng 5 phút. Hỏi để đánh được 20 trang trong vòng 10 phút thì phải có bào nhiêu người?
chỉ mjh cách suy luận những câu kiểu v đi
mình chỉ làm mò đc thui

+5 người đào 1 hố 5 ngày
=>1 người đào 1 hố 25 ngày (người giảm 5 lần thì ngày tăng 5 lần; hố giữ nguyên)
=> 2 người đào ½ hố= 25 ngày (người tăng 2 lần thì hố giảm 2 lần; ngày giữ nguyên)

Xin lỗi bạn nha. MÌnh ko phải anh hùng bàn phím nhưng nhìn mấy post như thế này rất mất lịch sự trong topic. Topic chỉ dùng để chia sẽ kinh nghiệm đi thi cho các bạn thôi. Đâu phải dành riêng cho ai để chát chít riêng tư. Nếu như bạn chưa thi đang tìm kinh nghiệm ng đã thi thì nhìn ấy câu post này rất bực mình. Số page của topic tăng ko phải do nhiều ng chia sẽ kinh nghiệm post nhiều bài mà do những câu post như bạn đó.
Hay bạn nghĩ mình thi rồi nên topic này ko quan trong nữa và phá nó thì cũng ko ảnh hưởng đến bạn.
Mình viết post này cũng nghĩ sẽ như post của bạn nhưng mình cũng phải viết hy vọng các bạn khác đừng spam nữa.
Hãy vì lợi ích chung.
Sory bạn.
Mình ko định nói, nhưng vài người nói cái kiểu này cũng phát bực.
thứ 1, mình là 1 uber cũng 2-3 năm nay rồi, đóng góp ko nhiều nhưng nhận rất nhiều.
thứ 2, có thể 1 vài bạn quá lười, hay ko quen với việc lội page thì các bạn nên quen đi, vì đây là văn hóa của ub, là nơi, chia sẻ, GIAO LƯU
thứ 3, anh cóc ghẻ luôn muốn pic này vượt qua pic thi tuyển agri 2012
thứ 4, còn spam ý các bạn nên hiểu là mấy cái tin người ta nhảy vào đây giao bán, hay mấy anh hùng vào đây để chửi nhau, nói năng bất lịch sự.
Đôi lời chia sẻ, mong pic sẽ luôn nhộn nhịp và cởi mở. Về phần mình mình thi sáng 5/7 mình có phần mềm quay lại toàn bộ quá trình mình làm bài thi, sẽ up lại nhiều nhất có thể.

+5 người đào 1 hố 5 ngày
=>1 người đào 1 hố 25 ngày (người giảm 5 lần thì ngày tăng 5 lần; hố giữ nguyên)
=> 2 người đào ½ hố= 25 ngày (người tăng 2 lần thì hố giảm 2 lần; ngày giữ nguyên)
Hiểu như thế này là sai rồi.
Bởi 2 người đào ½ hố= 25 ngày (người tăng 2 lần thì hố giảm 2 lần; ngày giữ nguyên), thế này thì: 4 người đào 1/2 cái hố trong 12.5 ngày, trong khi ban đầu 5 người đào 1 cái hố trong 5 ngày --> bạn thấy mâu thuẫn chưa?;))

Giải như sau:

5 người đào 1 cái hố mất 5 ngày
-> 1 người đào 1 cái hố mất 25 ngày
-> 2 người đào 1 cái hố mất 12,5 ngày
-> 2 người đào 1/2 cái hố mất 6,25 ngày
:D

Có ai dưới 6.5 mà dc test ko? BIDV khó khăn quá, 6.45 với 1 năm kinh nghiệm mà vẫn tạch 3:-O3:-O

sao mình vào trang mà không thấy đề thi gì hết vậy? Ai giúp mình với,hic !

công nhận bạn giải trên ảo diệu, mình cứ cười mãi, ai đời nhiều người hơn, đào hố bé hơn mà thời gian vẫn thế :))
Hiểu như thế này là sai rồi.
Bởi 2 người đào ½ hố= 25 ngày (người tăng 2 lần thì hố giảm 2 lần; ngày giữ nguyên), thế này thì: 4 người đào 1/2 cái hố trong 12.5 ngày, trong khi ban đầu 5 người đào 1 cái hố trong 5 ngày --> bạn thấy mâu thuẫn chưa?;))

Giải như sau:

5 người đào 1 cái hố mất 5 ngày
-> 1 người đào 1 cái hố mất 25 ngày
-> 2 người đào 1 cái hố mất 12,5 ngày
-> 2 người đào 1/2 cái hố mất 6,25 ngày
:D

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089