BIDV [HOT HOT] BIDV thông báo tuyển dụng tập trung năm 2013 [20.06-24.06.2013]

Bộ này có 1 số câu trùng với các dợt trước này ^^
1. (chắc là) Paris
2. 2010 ^^
3. tv thứ 7 (gia nhập năm 1995) (câu này lặp lại này :) )
4. giúp động cơ hoạt động tốt hơn(anh gg bảo vậy=)))
5. phản ứng kiềm + acid
6. Đêm trắng & ngày trắng (câu này đã xuất hiện 2 lần ;)) )
7. Cuba (phải không nhỉ:-/ )
8. Nhã nhạc cung đình Huế(di sản VH phi vật thể đầu tiên luôn)
9. Giảm đau và hạ sốt (nhà tớ toàn uống thuốc này, 1000d/10v =)) )
10. (Không biết) ;))

Haizz, tâm lý đi thi bao giờ cũng thấy đề người khác bao giờ cũng dễ hơn đề mình. Nói thế chứ, đề BIV công nhận rộng mà khoai dã man :(( đã chuẩn bị tinh thần rồi *vẫy vẫy thân ái* =))

- - - Updated - - -

Lịch thi nhanh gửi cụ thể vào mail từng người mà :(
Không thì bạn vào trang tuyển dụng của BIDV có mà :-/

Câu 4. lúc gg có chỗ lại trả lời là để tiết kiệm nhiên liệu t k giỏi lí, hóa nên k hiểu?
Câu 6. Ngày Hạ Chí
câu 10. Ngày quốc tế phòng chống Lao nhé=))
Câu7 : Ở VN nhé có cho mấy vùng rồi mình chọn chứ có Cuba thì dễ quá.
Vì mải gg tớ bỏ lỡ 3 câu k tích. Trời ơi quá phí

Uh, mình cũng thấy khá may mắn vì phần đầu kiến thức xã hội làm khá thoải mái, tuy nhiên cũng nhiều câu đáng tiếc vì mình biết trùng mà ko có trả lời trước :(
Đề mình thì mình chết khá nhiều ở phần kiến thức vi mô, vĩ mô, nhiều câu rất quen mà học lâu rồi quên mất, chẩng hạn như chỉ số nào KHÔNG dùng để đo lường mức độ lạm phát; loại thất nghiệp mà một nền kinh tế luôn gánh chịu,... cùng với tiếng anh kinh tế :(
Vì vậy lời khuyên cho các bạn thi sau là hãy cố trả lời hết những câu hỏi của các đề trước, đặc biệt là các chủ đề về UN, WTO, WB, IMF, NHNN, APEC, EU... và kiến thức vĩ mô cơ bản :)
Về phần IQ chữ cái, nếu được thì tốt nhất các bạn nên học thuộc thứ tự các chữ cái =)) như mình vừa nhìn đề vừa ngồi tra từng chữ rất mất thời gian, câu nhiều chữ quá như lúc sáng post lên là loạn hết cả mắt, ko làm được =(

Chúc các bạn may mắn và hoàn thành tốt vài thi của mình :D
Ước gì t được cái đề như của c. Òa òa, trùng nhiều câu các b đã up, vĩ mô, vi mô mấy c bạn nêu t cũng trả lời được. Hị hị

Các bạn nào thi rồi cho mình hỏi phần thi nhanh có test kiến thức chuyên môn nhiều ko. Vì nó chỉ ghi là kiến thức tổng hợp, IQ và anh văn.

Bộ này có 1 số câu trùng với các dợt trước này ^^
1. (chắc là) Paris
2. 2010 ^^
3. tv thứ 7 (gia nhập năm 1995) (câu này lặp lại này :) )
4. giúp động cơ hoạt động tốt hơn(anh gg bảo vậy=)))
5. phản ứng kiềm + acid
6. Đêm trắng & ngày trắng (câu này đã xuất hiện 2 lần ;)) )
7. Cuba (phải không nhỉ:-/ )
8. Nhã nhạc cung đình Huế(di sản VH phi vật thể đầu tiên luôn)
9. Giảm đau và hạ sốt (nhà tớ toàn uống thuốc này, 1000d/10v =)) )
10. (Không biết) ;))

Haizz, tâm lý đi thi bao giờ cũng thấy đề người khác bao giờ cũng dễ hơn đề mình. Nói thế chứ, đề BIV công nhận rộng mà khoai dã man :(( đã chuẩn bị tinh thần rồi *vẫy vẫy thân ái* =))

- - - Updated - - -

Lịch thi nhanh gửi cụ thể vào mail từng người mà :(
Không thì bạn vào trang tuyển dụng của BIDV có mà :-/
Mía được trồng nhiều ở Brasil
Ngày 23/4 là ngày hội đọc sách

Hoàn toàn đc, ko thì dùng 2 máy :)). Nhưng theo phần thi thử thì mỗi câu có rất ít time. Có câu chỉ cho 30 giây à. Câu khó thì cũng đc 1 phút rưỡi. Sợ google ko kịp :D.

bác google cũng bó tay bạn ơi. mình thi rồi. hok kịp lụi luôn. tốt nhất bạn cứ quoánh vào 1 đáp án bất kì rồi tìm kiếm và đánh lại chứ hok bỏ phí hok kịp đánh. uổng lắm

Mọi nơi ở phía nam vòng Nam Cực đều có ít nhất 1 ngày có Mặt Trời suốt 24 giờ và 1 ngày không có Mặt Trời suốt 24 giờ trong năm. Nói cách khác, mỗi năm có ít nhất 1 ngày đêm mà Mặt Trời không lặn và 1 ngày đêm mà Mặt Trời không mọc lên.
Trên nguyên tắc, 2 ngày đó diễn ra vào ngày hạ chí Nam Cực trong tháng 12 và ngày đông chí Nam cực trong tháng 6.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,608
Thành viên mới nhất
hczghsgemwwin
Back
Bên trên