[HOT] Cách vứt CV của bạn vào thùng rác của nhà tuyển dụng…?!!!

Bài viết hay quá, nhiều lỗi em cũng từng mắc phải. Nhưng em không hiểu đặt tên file là CV.doc thì sao ạ? :s

ĐỌc chết cười mất
Vụ search email google ra nhiều kết quả là quá đen cho đội bán len :))

Nếu ghi chữ ký là
From f17 with love ♥ Neptune

ko biết có được đặc cách j ko nhỉ =))
Trả lời : Chào bạn, ơ, bạn là Vozer F17 à? Thôi khỏi CV, mai đế phỏng vấn nhận việc luôn nhé. Nhớ hậu tạ can 5l :">8-}

cho em hỏi là cái số 5. không biết căn ô và giữa ô là sao ạ. tức là căn cho chữ nó ở giữa ô? em ko rõ lắm nên hỏi đừng ném đá em

cho em hỏi là cái số 5. không biết căn ô và giữa ô là sao ạ. tức là căn cho chữ nó ở giữa ô? em ko rõ lắm nên hỏi đừng ném đá em

cái đấy là chức năng alighment vào center, căn vào tâm của ô, như trên ảnh thì bạn ý chỉ chọn căn giữa thôi nhưng lệch lên trên, nhìn không đẹp mắt lắm.

Bài viết của bạn rất hay và cần thiết cho những sinh viên mới ra trường như bọn mình rất nhiều nhưng nếu có thể thì bạn có thể cho bọn mình được xem một mẫu email được xem là chuẩn được ko?
Cảm ơn chia sẻ của bạn!
Thân!

22. Đính kèm: ABC.ZIP gồm rất nhiều file khác ở bên trong như bảng điểm, bằng cấp, chứng chỉ, CV… Lời khuyên cho bạn là nên tổng hợp lại thành 1 file PDF hoặc WORD nếu được để đỡ mất thời gian của nhà tuyển dụng. Bonus: một số bạn còn gửi cho mình file ZIP đặt mật khẩu nữa cơ.

Cho mình hỏi là khi nén tất cả lại một file rồi thì nên đặt tên là gì cho khoa học?

Em rất xinh khiến lòng anh liêu xiêu, nhưng xin lỗi anh đéo yêu vì em quá điêu!!!
Đọc xong cười như kiểu mình bị hâm =))))))))))))

Em cũng từng gửi một file RAR trong đó có chứa ảnh scan các loại giấy tờ + thông tin ứng viên nhưng vẫn được chấp nhận :D
Cơ mà nếu mình giảm dung lượng file xuống quá nhỏ có thể bị mờ và khó nhìn hơn, điều này có ảnh hưởng nhiều không ạ?

Lên mạng cũng có nhiều mẫu CV tốt, các bạn chịu khó search để học hỏi.

Chết mình vừa gửi bản thông tin ứng viên vào hộp mail tuyển dụng của ngân hàng, mình chỉ đính kèm file và ghi subject theo format của ngân hàng, mình không ghi bất kỳ nội dung nào vào mail cả, không biết có bị vứt vào sọt rác không nữa, đãng trí quá :((

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,515
Thành viên mới nhất
mokatamtamcy
Back
Bên trên