[HOT] Cách vứt CV của bạn vào thùng rác của nhà tuyển dụng…?!!!

cocghe266

Administrator
Dưới đây là một số độc chiêu CÓ THỂ khiến CV của bạn một đi không trở lại:

1. Nội dung: Chào anh, xin vui lòng coi file đính kèm. Trân trọng.

2. Subject: Fwd: fwd: fwd: fwd: fwd: …

3. From: quantai batnap

4. From: Hùng Trần

(tên rất hay, email rất đẹp nhưng search ra toàn thấy share hàng, websex, xin credit card chùa…)

5. Subject: xin viec

6. Subject: hiiii

7. Subject: tuyen dung

8. Subject: CV

9. To: hr1@congty1.com; hr2@congty2.com; hr3congty3.com…….

10. File Attach: 19M

11. Chữ ký:

Em rất xinh khiến lòng anh liêu xiêu, nhưng xin lỗi anh đéo yêu vì em quá điêu!!!

12. From: …®ÿñÞØi…Çhü…:x,

♥~~ Zunno ~~♥
, …

13. Các hiệp hội, chuyên môn đoàn thể nếu có: Các chức vụ từng qua PBT, BT BCH CĐ, UV BCH LCĐ,

14. Nội dung: Chào anh Long, đọc được thông tin tuyển dụng từ facebook anh em rất vui. Mong chị bớt chút thời gian đọc và hồi âm cho em. Mến chúc chị cùng quý công ty sức khỏe và thành đạt.

15. Subject: Ứng tuyển vị trí PR cho công ty thegioididong. Nội dung: Kính chúc Quý công ty luôn phát triển rực rỡ và Viễn Thông A sẽ là thương hiệu số 1 trong các chuỗi cửa hàng bán lẻ điện thoại di độ…See More

♥♥♥♥♥ CHÚ Ý!!!! EM LÀ TRỢ LÝ ANH ĐANG TÌM KIẾM ♥♥♥♥♥

16. 3 file word vào 1 file excerl rồi mới gửi đi ~.~

17. Nội dung: … em thấy mẫu tuyển dụng của anh trên facebook nên cũng thử nộp hồ sơ.

18. Subject: đang rất cần việc làm thêm. cảm ơn nhà tuyển dụg.

19. Subject: Ứng tuyển CTV báo chí mảng văn hóa văn nghệ. Nội dung: Dear Mr Long xì-lô-va-ki-a niu-dóoc inh-lừn hê-lô gút-bai.

20. Nội dung: không có gì

21. Click vào profile facebook của ứng viên ở phần chữ ký:

- Eh mày vụ thegioididong sao rồi, đã nộp CV chưa?

- Rồi. Đụ má cái thằng đấy, gửi email cho nó cả tuần im re đéo thấy trả lời trả vốn tiếng nào.

22. Đính kèm: ABC.ZIP gồm rất nhiều file khác ở bên trong như bảng điểm, bằng cấp, chứng chỉ, CV… Lời khuyên cho bạn là nên tổng hợp lại thành 1 file PDF hoặc WORD nếu được để đỡ mất thời gian của nhà tuyển dụng. Bonus: một số bạn còn gửi cho mình file ZIP đặt mật khẩu nữa cơ.

23. Sai tên công ty

24. Subject: xin viec lam them

25. Subject: xin tuyen dung

26. Subject: cộng tác viên

27. CV là file ảnh và ảnh

28. If I’m accepted, I’ll be very appreciate *cry my heart out*

29. Xin chào ban quản trị của Zing!!!

Tôi tên là ****

Tôi đang sống tại ngôi nhà hạnh phúc:****

Đây là mail của tôi: ****

Ngày tôi cất tiếng khóc chào đời trên tay mẹ là: ****

Dẫy số chứng minh tôi là công dân hợp pháp của Việt Nam là: ****

Hiện tại tôi là một sinh viên

Sở thích của tôi là ca hát, sáng tác âm nhạc và xem phim, thích nhất là phim của Chú Thành Long và những phim buồn, những câu chuyện tình lãng mạn. ahf quên còn thích cả thời trang nữa chứ!!!!!!…..

Vì sao tôi lại thích làm CTV cho Zing Video: trước tiên được làm việc cho Zing là một niềm vinh hạnh ơới với tôi, và làmơở đây chác là tôi sẽ được Zing đào tạo những kĩ năng về quản lý cũng như xử lý thông tin trên Zing( rất bổ ích đó), ngoài ra tôi cũng muốn kiếm thêm chút tiền để lâu lâu đi shopping với bạn bè.và bởi vì tôi thích ngồi trên mạng ……

Tôi là người khá lanh lợi trong việc ngồi trên mạng đó, tôi có thể ngồi hàng giờ để kêếm tìm và cập nhật thông tin cho mình cung như tôi đã từng bỏ học để giúp một cô bé trên mạng vượt qua một vài khó khăn trong chuyện gia đình, bạn bè. Và bây giờ tôi và cô bế ấy là bạn bè tốt với nhau rùi… hiihiii tôi cũng đã từng và đang là admin cho một vài website âm nhạc nho nho thui nhung cung khá là đẹp và hoành tráng đó. biết một chút ít về ngôn ngữ lập trình thiết kế HTML

Đến đây tôi xin tạm dừng nha muốn biết thêm tôi là người như thế nào thì Zing cú tuyển dụng tôi đi rùi sẽ bít. bye bye!!!!

Ký tên

•°¤*(¯`°(****)°´¯)*¤°•

30. Mình: Alo, em có phải là … ko? Chị gọi cho em từ trường đào tạo lập trình viên quốc tế Aptech. Chị nhận được mail đăng kí làm CTV của em. Chị có thể nói chuyện với em một lát được không?

Bạn 1: Em gửi mail cho chị đăng kí làm CTV ạ?

Mình: Uh em gửi hôm qua. (Đọc lại nội dung mail cho em ý)

Bạn 1: Thế ạ? Em ko nhớ! Để em check lại mail xem có phải ko ạ?

Mình: (troll face tập 1)

À lát sau bạn ý gọi lại bảo: Em buồn ngủ nên ko nhớ 8-}

31. Mình: Alo, em có phải là … ko? Chị gọi cho em từ trường đào tạo lập trình viên quốc tế Aptech. Chị có thể nói chuyện với em một lát được không?

Bạn 2: À vâng, chị gọi cho em có việc gì thế ạ? (giọng điệu rất khinh khỉnh)

Mình: (có tí bực) Chị nhận được mail đăng kí làm CTV của em, chị trao đổi với em về chi tiết công việc nhé!

Bạn 2: Em đang bận, chị gọi lại sau được không?

Mình: Uh ok lúc nào chị gọi lại cho em được.

Bạn 2: Để em xem đã! (giọng điệu như kiểu “bà hoàng”)

Mình: (troll face tập 2)

32. email: chaytheoxerac_hotcutchoem@mail

Các lỗi cụ thể

I. Lỗi viết mail:

1. Subject: (không có chủ đề)

2. Subject: Gửi anh Cường

3. Subject: Chào anh Cường

4. Đến muộn … chờ nửa tiếng vẫn chưa thấy người đâu.

5. Nói ngọng : “l” và “n”

6. Subject: Help me

7. chào a !

e hiện là sinh viên năm cuối trường ĐH >> Không viết hoa đầu dòng.

8. File đính kèm: CV.doc

9. Subject: Hello Cường

10. Subject: hi anh

11. Tên mail: Thuongkute

12. Subject: cong viec

13. From: K K

14. Subject: Thư ứng tuyển

15. File đính kèm: SƠ YẾU LÝ LỊCH.doc

16. Subject: Gửi anh CV xin việc

17. Subject: CV và thư ứng tuyển

18. Tự nhiên gửi thư mà không hiểu tại sao lại gửi

và gửi lại thì vẫn thế không viết hoa, ngắt dòng không đúng

19. Không thưa gửi gì cả

20. Chữ ký:

sống là cho đâu chỉ nhận riêng mình

21. Đọc thông tin tuyển dụng rồi vậy mà vẫn còn hỏi lại xem cần gửi cái gì

22. lần đầu tiên e viết cv_còn cần thêm thông tin gì anh cứ bảo em ạ.

23. Nội dung trống

24. Subject: e xl, hôm qua e sơ ý chưa lưu Cv nên Cv hôm qua e gửi anh bị thiếu một phần. e gửi lại anh CV của em

25. Mail: thosan69@yahoo.com

26. From : Bin Tồ

27. From: songoku…@mail

28. Avata như thế này:

Giờ đã 1 h đêm, tiếp là II. lỗi trong CV

1. File PDF nặng 5 M

2. Tên file: CV_1.doc

3. Tiết kiệm giấy quá mức

4. Tên file đính kèm dài

5. Không biết căn ô và giữa ô mặc dù kỹ năng lúc nào cũng viết là tinh học văn phòng thành thạo

6. CV trồng không có gì

7. CV quá nặng

Trong file nén có đủ cả:

Sơ yếu lý lịch

Sổ hộ khẩu

giấy khám sức khỏe

bảng điểm

Giấy khai sinh.jpg

Đơn xin việc.docx

8. Cỡ chữ 14, cách dòng 1,5: Đây có phải luận án đâu. Để như vậy thì mình vẫn phải co lại và in ra cho đỡ tốn giấy

9. File đính kèm có mật khẩu.

10. CV là file ảnh

Sưu tầm

Chỉnh sửa lần cuối:
Re: Cách vứt CV của bạn vào thùng rác của nhà tuyển dụng…?

Trời ơi đọc mà ko nhịn đc cười =))

Anh cho e hỏi như trường hợp bạn số 7 CV quá nặng kia, nếu cho tất cả vào file PDF thì e nghĩ dũng lượng nó vẫn lớn và nặng, nén lại thì không đáng bao nhiêu rồi vì nó là PDF, thế có cách nào không vậy anh?

Cái số 28: Avatar như thế này:

thì sao ạ?! #:-s

- - - Updated - - -

Anh cho e hỏi như trường hợp bạn số 7 CV quá nặng kia, nếu cho tất cả vào file PDF thì e nghĩ dũng lượng nó vẫn lớn và nặng, nén lại thì không đáng bao nhiêu rồi vì nó là PDF, thế có cách nào không vậy anh?

Trước tiên bạn phải resize lại file ảnh cho nhẹ đi, vừa đủ để đọc chứ ko cần độ phân giải lớn quá, rồi mới đưa tất cả vào 1 file pdf.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
lại nhớ ngày xưa mấy đứa gửi Mail cho cô giáo mà toàn viết tắt, lại còn thêm ax với hix, keke mới Bá đạo chứ.

Mình gửi cv qua Mail cho mấy bank từ trc tới nay chả bao giờ cốc Nội dung cả;), độc cái subject theo chuẩn và 1 File đính kèm.

14. Nội dung: Chào anh Long, đọc được thông tin tuyển dụng từ facebook anh em rất vui. Mong chị bớt chút thời gian đọc và hồi âm cho em. Mến chúc chị cùng quý công ty sức khỏe và thành đạt.
15. Subject: Ứng tuyển vị trí PR cho công ty thegioididong. Nội dung: Kính chúc Quý công ty luôn phát triển rực rỡ và Viễn Thông A sẽ là thương hiệu số 1 trong các chuỗi cửa hàng bán lẻ điện thoại di độ…See More

♥♥♥♥♥ CHÚ Ý!!!! EM LÀ TRỢ LÝ ANH ĐANG TÌM KIẾM ♥♥♥♥♥
19. Subject: Ứng tuyển CTV báo chí mảng văn hóa văn nghệ. Nội dung: Dear Mr Long xì-lô-va-ki-a niu-dóoc inh-lừn hê-lô gút-bai.
9. Xin chào ban quản trị của Zing!!!

Tôi tên là ****

Tôi đang sống tại ngôi nhà hạnh phúc:****

Đây là mail của tôi: ****

Ngày tôi cất tiếng khóc chào đời trên tay mẹ là: ****
...
Đọc những đoạn này thật là...relax quá đi:))

Cho em hỏi cái số 8:

Cỡ chữ 14, cách dòng 1,5.

=> nếu không phải trình bày như thế này thì làm sao mới được xem là hợp lí ạ ?

ĐỌc chết cười mất
Vụ search email google ra nhiều kết quả là quá đen cho đội bán len :))

Nếu ghi chữ ký là
From f17 with love ♥ Neptune

ko biết có được đặc cách j ko nhỉ =))

Trong cái note CV quá nặng có cái mail, chủ topic post đoạn cuối để cộc 1 chữ Anh xong dấu phẩy "," như vậy có phi vào sọt rác được không :))
Nếu được bạn chủ cho 1 cái mail tương đối chuẩn lên cho bà con tham khảo đi, mấy cái văn phong mail này phức tạp và chưa quen với đa số người dùng VN. Cũng giống quan điểm của bạn trên là cái 14 và số 15 tiêu đề hơi ngắn gọn nhưng rõ nội dung thế rồi, sao lại vứt sọt của người ta :-s

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,478
Thành viên mới nhất
vnzlvnvn60
Back
Bên trên