Agribank [HOT] Agribank tuyển dụng 482 lao động trên toàn quốc năm 2012 [29.09 - 05.10.2012]

Bạn ơi forum nội bộ của Agri là trang nào thế. Sao lại có địa chỉ 10.0.84.15, bạn vào bằng Dos ah :d
Để vào Forum này phải có mạng nội bộ bạn ah.Nó cũng giống như Ub thôi nhưng đó là forum nội bộ Agribank - nơi các nhân viên trong hệ thống giao lưư, học hỏi, trao đổi kinh nghiệm.Để mình theo dõi hằng ngày có thông tin gì nóng hổi mình sẽ comment cho mọi người nha.Nhưng mình nghĩ thông tin trên trang Wed: Agribank.com.vn là chính xác nhất!.Mình cũng nghe thông tin từ một chị làm ở Văn phòng miền trung nói là ở Chi nhánh Huế biết thông tin rồi, hình như chi nhánh này gọi điện hỏi ngoài Hội sở thì phải.Nếu thật như vậy thì mình nghĩ chắc cũng sắp có rồi đấy.Mọi người đừng lo lắng quá nhé!

Và sau năm nay, các bạn đi thi, sẽ yên tâm, vì có lẽ từ năm sau, AGR cũng sẽ được thi tuyển bằng thực lực của chính các bạn, sẽ ko có các chế độ ưu tiên như những năm trước nữa.
........................bla....bla.....bla...................
Thôi nói thế thôi nhỉ. ( Hết hứng rồi ) :D

Hì, biết tuổi rồi nên gọi chị, chị ah có chắc năm sau thi sẽ bằng thực lực không ạ?. Mấy năm nay thì hầu như cán bộ Agr đều đến tuổi về hưu và có con tốt nghiệp, thế nên đi thi nó mới đông thế này. Chứ xong mấy năm như vậy hệ thống Agr ổn định nhân sự thì chắc sẽ càng ít chỉ tiêu thi tuyển hơn, chủ yếu là xét tuyển và thay thế, thế nên em nghĩ cang tiêu cực hơn ý chứ, thế nên hy vọng nốt năm nay thôi, hì, năm nay mình không được thì cũng chịu, không thi Agri nữa (năm ngoái mới ra trường thi mà cũng đã trượt rồi)

Chẹp! Lượn qua mấy page mà thấy tình hình hot quá đi! Nghĩ lại năm ngoái, gio này mình cũng mún phát sốt, suốt ngày f5 cái web agribank mà mún mòn phím. Bình tĩnh đi các bạn ạ! Fighting!

Hì, biết tuổi rồi nên gọi chị, chị ah có chắc năm sau thi sẽ bằng thực lực không ạ?. Mấy năm nay thì hầu như cán bộ Agr đều đến tuổi về hưu và có con tốt nghiệp, thế nên đi thi nó mới đông thế này. Chứ xong mấy năm như vậy hệ thống Agr ổn định nhân sự thì chắc sẽ càng ít chỉ tiêu thi tuyển hơn, chủ yếu là xét tuyển và thay thế, thế nên em nghĩ cang tiêu cực hơn ý chứ, thế nên hy vọng nốt năm nay thôi, hì, năm nay mình không được thì cũng chịu, không thi Agri nữa (năm ngoái mới ra trường thi mà cũng đã trượt rồi)
Bạn yên tâm nhé, vì hết năm nay, chế độ ưu tiên bố mẹ về con vào cũng ko còn nữa. Bắt đầu từ năm sau sẽ thi tuyển chứ ko còn chế độ xét nữa. Tuy nhiên, chế độ ưu tiên cộng điểm cho con em trong ngành cũng có thể có. Ở chỗ mình có anh còn làm hơn 10 năm ( năm nay ngoài 30t rồi), đi thi ko đỗ được, năm vừa rồi bố phải về cho anh ý vào làm đấy.
Từ năm nay, người nào đến tuổi về hưu sẽ ko có chuyện cho con vào thay thế nữa, nên lượng tuyển dụng sẽ tăng chứ ko có giảm nhé.

- - - Updated - - -

Các cậu mới thi 1,2 năm thôi nên đừng có nản.
Mình cũng năm nay mới thi năm đầu tiên thôi, đi làm 5 năm nhưng cũng có được thi năm nào đâu, mới tốt nghiệp ĐH năm 2011 :)), trẻ mà. hihi

- - - Updated - - -

Năm nay AGR vẫn ưu tiên cho Nv HĐ đi thi, vì họ gắn bó với AGR lâu quá rồi nhưng ko có cơ hội, nhưng từ năm sau sẽ ko có chuyện đó đâu :D

Nhân viên HĐ là như thế nào thế mọi ng? thế những ai thi đỗ đợt này là vào làm nv hợp đồng à?

đợt này tuyển sau thời gian thử việc sẽ vô biên chế luôn mà bạn. theo mình biết nhân viên HĐ là chỉ nhận những người có quen biết vào làm thôi

B làm chi nhánh nào thế? trc m cũng HĐM bên AG rồi, chi nhánh mình 22 HĐM/ 40 nhân viên chính thức, choáng. Mà yêu cầu bên m cũng cao, đi sớm về muộn hơn BC mà còn phải quét tước dọn dẹp. Làm vc vặt của tất cả cá phòng, từ kế toán, tín dụng đến phòng giám đốc, phó giám đốc
Trong thời gian chờ đợi kết quả, và thời gian của mình hiện tại cũng rất rảnh rỗi, :D, mình sẽ chia sẻ 1 số thông tin, 1 số kinh nghiệm làm việc trong ngành của mình. ;))
( Dù sao thì mình cũng đã nghỉ việc và chờ đợi kết quả có thể là mòn mỏi :D)

Tỉnh mình có tỉ lệ nhân viên hợp đồng ( gọi là hợp đồng miệng - viết tắt HĐM ) cao nhất trong hệ thống AGR toàn quốc. :D
Và khả năng được " Biên chế" ( Viết tắt: BC) cũng KHÓ nhất trong các chi nhánh trên toàn quốc :">
- Về môi trường làm việc : Lúc nào thoải mái thì rất thoải mái, nhưng những lúc cũng rất căng thẳng. :D ( Có thể là do bọn mình làm HĐM nên ko bị ép áp lực công việc, áp lực về trách nhiệm nhiều như BC. Nhưng công việc của bọn mình cũng ko khác gì BC cả, có khác là khác ở chỗ : Chữ ký của bọn mình hoàn toàn ko có giá trị trên chứng từ + ko được lĩnh lương, thưởng, các chế độ như BC :(. Trong văn bản thỏa thuận LĐ của bọn mình với GĐ: là NHÂN VIÊN TẠP VỤ :(
( nói ra thật xấu hổ quá đi :(
Tuy nhiên, các chế độ ăn chơi nhảy múa do chi nhánh thực hiện, bọn mình được hưởng công bằng so với BC :D
- Nói về HĐM ở bọn mình, có rất nhiều các anh/chị có thâm niên theo đuổi mòn mỏi từ rất lâu, có người làm HĐM đến hơn 10 năm vẫn chưa được BC, và bản thân mình đây cũng đã đã được 5 năm :"> . Mà ko phải ai cũng nhận được vào làm HĐM đâu nhé, phải do quen biết mới được nhận vào làm :">
- Tuy làm HĐM lương thấp ( từ cái thời lương 5-700k- đến nay là 2tr200k), ko được hưởng các chế độ ưu đãi, nhưng ko phải ai cũng được nhận vào làm đâu nhé. Nên tuy bên trong bọn tớ rất chi là tủi thân, nhưng ra ngoài xã hội, vẫn được trầm trồ khen SƯỚNG :), vẫn ngẩng cao đầu với khối người ;))
- Về mức lương, thưởng: thì chắc tớ ko phải nói, vì nhiều bạn đã chia sẻ ở trên diễn đàn rồi, bản thân tớ thì chưa đc nhận lương như thế nên ko dám ý kiến gì. Thỉnh thoảng mỗi tháng, ngoài lương chính ( 2tr200k ra, bọn tớ được BC " bo" cho 50k-100k bồi dưỡng vì GIÚP VIỆC tích cực, hoặc những ngày lễ, tết cũng được chi nhánh THƯỞNG CHO 200k-500k( tùy theo ngày lễ).
- Như tớ nói ở trên, phải do quen biết mới được nhận vào làm HĐM, nhưng ko phải 100% những người được nhận vào làm HĐM đều vào BC 100%, mà cũng phải có cả 1 quá trình dài PHẤN ĐẤU đấy ạ. Ngày xưa ( cách đây 3,4 năm còn dễ, vì thi tuyển là do tỉnh được phép tuyển dụng. NHưng 2,3 năm trở lại đây, do TW tuyển dụng, nên càng ngày càng khó khăn hơn. :D) CHo đến năm nay, thì lượng HĐM cũng đã Ngưng tuyển HĐM, và dần dần giảm bớt, đến cuối năm nay (31/12) sẽ cắt giảm hết 100% HĐM. Vì thế mà năm nay, lượng thí sinh tham gia tuyển dụng đa số HĐM được ưu tiên đi thi trước tiên ( Vì đây là cơ hội cuối cùng được gia nhập AGR chính thức :) ) phần còn lại thí sinh đi thi sẽ là con em trong ngành + 1 số ít các thí sinh tự do xuất sắc :) ( Nên các bạn thí sinh tự do phải tự hào là mình cũng được đi dự thi, chứ đừng có buồn nếu ko trúng tuyển nhé. Các bạn bây giờ học ĐH toàn chính quy, còn nhiều cơ hội tuyển dụng khác, nên cũng đừng có tị nạn với các anh/chị già ( vì đa số HĐM lâu năm toàn là học Tại chức thôi :D :) )
- Nhưng, mình nói vậy ko hẳn là những HĐM đi thi đợt này sẽ có 100% cơ hội là trúng tuyển. Vì chỉ tiêu tuyển dụng ít, nhưng số người tham gia thi tuyển nhiều. Nên nếu các bạn bảo " CHẠY" mà đỗ thì bây giờ ai cũng có khả năng đấy cả. :D . Nên nếu đỗ thì các bạn phải khen những bạn trúng tuyển " GIỎI " ( mà giỏi thật theo nhiều khía cạnh :) )
Và sau năm nay, các bạn đi thi, sẽ yên tâm, vì có lẽ từ năm sau, AGR cũng sẽ được thi tuyển bằng thực lực của chính các bạn, sẽ ko có các chế độ ưu tiên như những năm trước nữa.
........................bla....bla.....bla...................
Thôi nói thế thôi nhỉ. ( Hết hứng rồi ) :D

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Ha :D, Sự chờ đợi làm mọi người mệt mỏi hết rồi, cứ thế này sáng mai vào ub sẽ khó mà kiếm được mục AG đấy 8-}

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,712
Thành viên mới nhất
cradleoffilthme
Back
Bên trên