Agribank [HOT] Agribank tuyển dụng 482 lao động trên toàn quốc năm 2012 [29.09 - 05.10.2012]

các bạn ơi cho mình hỏi với. trên tỉnh mình ngân hàng nhà nước ko tổ chức thi tuyển mà chỉ xét tuyển. thứ 6 này mình đi xét tuyển mà ko biết chuẩn bị như thế nào. có bạn nào cũng xét tuyển như vậy ko? cho mình hỏi fai chuẩn bị kiến thức gì để đi xét tuyển. mong các bạn giúp đỡ. mình cũng vừa thi Agribank xong. cũng đang đợi kết quả nè.

tỉnh mình thì như thế này! trung ương gởi bộ đề gồm nhiều đề. mỗi đề chỉ 1 câu hỏi. thí sinh bốc thăm, cho giấy nháp và thời gian suy nghĩ khoảng 10-15 phút. sau đó lên trả lời. câu hỏi xoay quanh vấn đề kinh tế - xã hội, ngân hàng nhà nước... mình hỏi thăm một số bạn thi thì 1 vài câu như thế này:
1. so sánh FDI FPI
2. suy nghĩ gì về thu phí ATM
3. vị trí chức năng nhiệm vụ NHNN
4. NHNN chỉ là NH của các NHTM đúng hay không?
sau đó sẽ hỏi thí sinh về bản thân, học hành làm việc ở đâu...
nói chung câu hỏi bốc thăm cũng hên xuôi về lĩnh vực mình có tìm hiểu hay nắm rõ không.
đôi điều chia sẻ. chúc bạn may mắn!!! :)

tỉnh mình thì như thế này! trung ương gởi bộ đề gồm nhiều đề. mỗi đề chỉ 1 câu hỏi. thí sinh bốc thăm, cho giấy nháp và thời gian suy nghĩ khoảng 10-15 phút. sau đó lên trả lời. câu hỏi xoay quanh vấn đề kinh tế - xã hội, ngân hàng nhà nước... mình hỏi thăm một số bạn thi thì 1 vài câu như thế này:
1. so sánh FDI FPI
2. suy nghĩ gì về thu phí ATM
3. vị trí chức năng nhiệm vụ NHNN
4. NHNN chỉ là NH của các NHTM đúng hay không?
sau đó sẽ hỏi thí sinh về bản thân, học hành làm việc ở đâu...
nói chung câu hỏi bốc thăm cũng hên xuôi về lĩnh vực mình có tìm hiểu hay nắm rõ không.
đôi điều chia sẻ. chúc bạn may mắn!!! :)

Mình thêm 1 câu nữa: Ngoại hối là gì, cơ chế quản lý ngoại hối ? Các câu hỏi ngoài câu hỏi chính như là so sánh NHTW và các TCTD, những vấn đề nổi bật báo chí đề cập thời gian đây... Nói chung các câu hỏi thì đa dạng, bao la. Bạn vào phỏng vấn nên bình tĩnh trả lời.

Chờ đợi trong vô vọng, vì có kết quả cũng thất vọng, chỉ là có giấy chứng tử vẫn hơn... :((

sắp có rồi các bác ạ, chắc tuần sau có, nhưng em thà chờ đợi còn hơn nhận kq là mình trượt! :((

Sao mấy bạn cứ nản nản thế nhỉ. Thi xong rồi và bây giờ chờ thành quả mà mình đã đạt được thôi. Vài lời thật lòng.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,578
Thành viên mới nhất
dobaco
Back
Bên trên