Agribank [HOT] Agribank tuyển dụng 482 lao động trên toàn quốc năm 2012 [29.09 - 05.10.2012]

Thông tin mà mình bít thì sau khi thi xong, hội sở sẽ dựa vào điểm thi (không bít có tính lun điểm pv ko) mà xét tiếp
VD: Trong địa bàn nội thành TPHCM, CN A cần 5 chỉ tiêu tín dụng, CN B cần 2 chỉ tiêu tín dụng. Sau khi thi xong thì CN A có 6 bạn đạt điểm 10, trong khi CN B cao nhất chỉ có 8,9 thì hội sở sẽ điều chỉnh 1 bạn dư ra bên CN A qua cho CN B, lúc này CN B chỉ còn 1 suất để xét thui, và ngược lại. Cho nên tỉ lệ chọi thực tế không chỉ là 1 chọi 5. Thông tin mình bít là zậy, tình hình ntn thì phải chờ đợi thui ^^.

Cái này hay nè. Cơ hội cho hàng Việt Nam chất lượng cao chưa có thương hiệu. :))

- - - Updated - - -

TH1: Ngân lưu có trừ lãi vay trước khi tính thuế nhưng sau đó khi tính dòng tiền, bạn phải cộng lại nhé.

Chà chà. Cái này nghe lòa lọa. Bạn có thể dẫn chứng rõ thêm đc ko. Sao càng nghĩ càng rối nhỉ?

Cái này có 2 loại:
- Tính thời gian hoàn vốn ko có chiết khấu: đại khái là thế này: bạn lấy dòng tiền cuối mỗi năm để trả nợ, đến khi nào đủ số vốn đầu tư bỏ ra thì thôi. Ví dụ bài này nhé.
năm 1 là 122.5 -> số tiền còn nợ là 530 - 122.5 = 407.5
năm 2 là 122.5 -> số tiền còn nợ là 407.5 - 122.5 = 285
năm 3 là 122.5 -> số tiền còn nợ là 285 - 122.5 = 162.5
năm 4 là 122.5 -> số tiền còn nợ là 162.5 - 122.5 = 40
năm 5 lợi nhuận là 122.5 trong khi số tiền còn nợ là 40 -> thời gian hoàn vốn = 4 năm + 40/(122.5/12) = 4 năm 3,92 tháng...
- Còn loại tính thời gian hoàn vốn có chiết khấu thì bạn chiết khấu các dòng tiền về năm 0 rồi làm tương tự như trên ko khác gì cả...
Có gì sai sót mấy bạn bỏ qua...^^

ok men,thank nhóe ^^

Chi nhánh mình cũng không phỏng vấn nhưng không có vòng 3 đâu bạn, vì bị phân về huyện làm hết không làm ở TP đâu. Mà giờ lo ôn chứ hơi đâu mà nghĩ lăn tăn .

Các pro thẩm định dự án cho mềnh hỏi chút nào.
Theo TIPV

TH1:
WACC = %D.rD + %E.rE (không tính lợi thuế của vốn nợ = không nhân với [1 - t])
Ngân lưu có trừ lãi vay trước khi tính thuế.

Hay là

TH2:
WACC = %D.rD.(1 - t) + %E.rE (có tính lợi thuế của vốn vay)
Ngân lưu không trừ lãi vay, cứ lấy EBIT trừ thuế, cộng khấu hao.

Không biết cái nào đúng, mà không có tài liệu để xem. Tìm đc mấy cái tài kiệu trên mạng toàn là ví dụ với giả định thuế suất TNDN = 0%, vậy cũng như không.

Không biết theo quan điểm của Agribank thì sao nữa? :((

Theo tài liệu mình đọc được thì lãi vay là chi phí tài trợ nên không được tính vào chi phí khi lập DA, WACC có tính cả (1-t).

ơ, thế học dân lập trung bình khá thì không được ah, chủ yếu là có năng lực chứ :(

Có bạn nữ nào muốn cùng thuê chỗ ở Đà Nẵng thì PM mình nhé, mình ở Kon Tum, có thêm 1 bạn nữa rồi.
số đt và tên của bạn là gì thế
mình cũng vô đn thi nè, mình tên nhi
có gì liên lạc nhau cho vui
pm sớm nhé:)
bạn thuê được chỗ rồi há

Mình thi ở TPHCM nhưng chưa biết chổ ở thế nào nếu lên trước, bạn nào có trống share chỗ mình với

có bạn nào biết công thức tính công suất sử dụng (%)ở điểm hòa vốn không nói cho mình với, nếu có ví dụ bài tập cụ thể nữa thì càng tốt. thanks.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,095
Tổng số thành viên
351,804
Thành viên mới nhất
kreatormerch
Back
Bên trên