Agribank [HOT] Agribank tuyển dụng 482 lao động trên toàn quốc năm 2012 [29.09 - 05.10.2012]

đến 12/12 ngày đẹp mới có, các bác cứ nghỉ ngơi đi cho khỏe, đợi thứ 4 lên hóng tiếp

chắc là đầu năm mới những ai trúng tuyển chính thức đi làm đó như năm ngoái đó các bạn ơi, mình nge chi nhánh mình nói zậy. Nên khoảng noen là thế nào cũng biết hết rùi.

Hôm nay có đứa nó khoe nó có kq, nó đỗ rồi.
Haizzzz. Mình thì còm cõi ngồi ngóng vậy

Chào mọi ng,mình đăng ký diễn đàn này vì muốn nhận đc email tuyển dụng cập nhật liên tục, mình k fai là 1 banker nhưng có đôi điều mình muốn chia sẻ và mong các bạn đừng đặt niềm tin vào 1 cái đích k có

Điểm thi thì đã có từ lâu rồi nhưng họ vẫn chưa công bố thôi và đó là bởi vì..., ng yêu mình làm hợp đồng ở đó mặc dù trg đợt thi này điểm cũng khá cao nhưng vẫn bị đánh fail, cái giá của 1 suất là khoảng 400, 500 or hơn, ng yêu mình cũng... và họ đã nhận nhưng họ trả lại vì nhân ng khác rồi ( bạn thấp đm hơn đã đỗ )vì sao lại thế thì cũng có vô số lý do..., có đôi điều muốn chia sẻ cùng các bạn, giờ mình rất hạnh phúc vì ng yêu mình k vào làm ở đó vì như vậy 2 đứa sẽ fai xa nhau, còn rất nhiều điều khác nữa nhưng mình k tiện nói, một thread đã lên tới hơn 500 page chứng tỏ rằng niềm tin của các bạn rất lớn nhưng mình mong rằng các bạn đừng hi vọng rồi lại thất vọng nữa vì chính bản thân mình cũng đã từng trải qua cảm giác đó rồi.

you can believe it or not , but this is my true story.
Thanks for reading!
Bạn thân!
Thực ra lúc đi thi thì ai cũng mong muốn biết kết quả, dù đỗ hay không thì cũng là thành quả của mình làm được.
Còn việc có đỗ hay không lại là chuyện khác, nhất là đối với những đơn vị có vốn nhà nước, chứ đừng nói là 100% :))
Hơn nữa, biết đâu đấy, 1 ngày đẹp trời, sét lại đánh nhầm người. hehe.
Ai cũng có quyền hj vọng, chỉ là đừng đặt toàn bộ hj vọng vào 1 chỗ để rỗi lỡ...lại hụt hẫng.

P/s: chúc hai bạn hạnh phúc nhé ^^

bạn đọc bài viết trên của mình đi, ngồi đợi chi nữa cho mệt vậy

Đây ko phải là háo hức đợ kết quả mình đỗ.
Mà là tâm lý chung của những người đi thi mong có kết quả thôi.
Như bạn chơi xổ số cuối ngày đợi ra kết quả ý.
Ở đây ko phải 1 mình người yêu bạn làm hợp đồng ở AGR, mà còn có nhiều người nữa.
Biết là ở đây cũng vẫn sẽ tồn tại những tiêu cực. Nhưng chủ yếu mọi người mong ngóng kết quả là để nói chuyện, tán dóc, chém gió với nhau là chính.
CÒn đỗ hay trượt thì ai người đấy tự hiểu.
Nên điều bạn nói ở trên là thừa nhé
Thanks!

có lẽ đi thi chỉ là cho vui mà thôi, cuộc đời là vậy, chẳng bao giờ công bằng cho mình người 'thường dân' như chúng ta!!!!!
Chào mọi ng,mình đăng ký diễn đàn này vì muốn nhận đc email tuyển dụng cập nhật liên tục, mình k fai là 1 banker nhưng có đôi điều mình muốn chia sẻ và mong các bạn đừng đặt niềm tin vào 1 cái đích k có

Điểm thi thì đã có từ lâu rồi nhưng họ vẫn chưa công bố thôi và đó là bởi vì..., ng yêu mình làm hợp đồng ở đó mặc dù trg đợt thi này điểm cũng khá cao nhưng vẫn bị đánh fail, cái giá của 1 suất là khoảng 400, 500 or hơn, ng yêu mình cũng... và họ đã nhận nhưng họ trả lại vì nhân ng khác rồi ( bạn thấp đm hơn đã đỗ )vì sao lại thế thì cũng có vô số lý do..., có đôi điều muốn chia sẻ cùng các bạn, giờ mình rất hạnh phúc vì ng yêu mình k vào làm ở đó vì như vậy 2 đứa sẽ fai xa nhau, còn rất nhiều điều khác nữa nhưng mình k tiện nói, một thread đã lên tới hơn 500 page chứng tỏ rằng niềm tin của các bạn rất lớn nhưng mình mong rằng các bạn đừng hi vọng rồi lại thất vọng nữa vì chính bản thân mình cũng đã từng trải qua cảm giác đó rồi.

you can believe it or not , but this is my true story.
Thanks for reading!

Bạn thân!
Thực ra lúc đi thi thì ai cũng mong muốn biết kết quả, dù đỗ hay không thì cũng là thành quả của mình làm được.
Còn việc có đỗ hay không lại là chuyện khác, nhất là đối với những đơn vị có vốn nhà nước, chứ đừng nói là 100% :))
Hơn nữa, biết đâu đấy, 1 ngày đẹp trời, sét lại đánh nhầm người. hehe.
Ai cũng có quyền hj vọng, chỉ là đừng đặt toàn bộ hj vọng vào 1 chỗ để rỗi lỡ...lại hụt hẫng.

P/s: chúc hai bạn hạnh phúc nhé ^^

:) đúng là có trường hợp sét đánh nhầm rồi đó bạn, mình đã từng chứng kiến nhưng năm đó là 1 năm rất đặc biệt... :)), và họ có công bố điểm của bạn đâu mà biết đc thành quả

:) đúng là có trường hợp sét đánh nhầm rồi đó bạn, mình đã từng chứng kiến nhưng năm đó là 1 năm rất đặc biệt... :)), và họ có công bố điểm của bạn đâu mà biết đc thành quả
Cái bạn này, người yêu mất tiền mà chạy ko được nên đâm ra ghen tức đây mà :))
Ở đời ko phải có tiền ko mà làm được việc đâu bạn ạ.
Người yêu bạn được nhận làm Hợp đồng của AGR thì cũng là bạn ấy cũng phải có cái gì đấy thì mới đc làm rồi chứ ko phải tự nhiên xin vào là được làm đúng ko?
Chẳng qua là người yêu bạn CHẠY nhưng ko ĐÚNG CỬA nên mới bị trả lại chứ gì :))
Đương nhiên Tiền + Quyền nó đi liền với nhau và sẽ thành công.
Bạn đừng nên lên án cái chế độ này trong khi mình cũng đã theo, thử, nhưng ko được.
Giống cái mà người ta thường bảo là KHÔNG ĂN ĐƯỢC THÌ ĐẠP ĐỔ vậy :))

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Đây ko phải là háo hức đợ kết quả mình đỗ.
Mà là tâm lý chung của những người đi thi mong có kết quả thôi.
Như bạn chơi xổ số cuối ngày đợi ra kết quả ý.
Ở đây ko phải 1 mình người yêu bạn làm hợp đồng ở AGR, mà còn có nhiều người nữa.
Biết là ở đây cũng vẫn sẽ tồn tại những tiêu cực. Nhưng chủ yếu mọi người mong ngóng kết quả là để nói chuyện, tán dóc, chém gió với nhau là chính.
CÒn đỗ hay trượt thì ai người đấy tự hiểu.
Nên điều bạn nói ở trên là thừa nhé
Thanks!
:) mình đi làm cũng đc gần năm rồi nói thật ra trg mà còn ngửa tay xin tiền bố mẹ thì ... lắm, mình k định đánh đồng tất cả nhưng đó là suy nghĩ của mình, đi thi tuyển hay làm bất cứ 1 điều gì đó nên có 1 cái đích rõ ràng, 1 lần trượt, 2 lần trượt k sao nhưng 3 , 4 lần trượt thì nên xem lại, còn chém gió, tán dóc thì nên sang voz or haivl.com :)

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,585
Số bình luận
528,106
Tổng số thành viên
351,949
Thành viên mới nhất
phamtramy2302
Back
Bên trên