Agribank [HOT] Agribank tuyển dụng 482 lao động trên toàn quốc năm 2012 [29.09 - 05.10.2012]

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
mọi người ơi.làm kế toán chính là giao dịch viên à..hay là # hả các bạn...
Theo mình biết ở Agri là GDV kiêm luôn kế toán ( không có chỉ tiêu gì cả), còn nhân viên tín dụng = nhân viên kinh doanh (theo cách gọi ở các bank cổ phần )vừa huy động và làm tín dụng luôn

Tùy thui à. Chứ mình từng đi thực tập tại 1 PGD Agribank thì kế toán khác GDV, không ngồi giao dịch như GDV.

Bạn này nói như vậy là động chạm tới lòng tự trọng của nhân viên Agribank hiện nay cũng như những bạn ở diễn đàn này sắp gia nhập vào Agribank rồi đấy (mình cũng rất tiếc vì đợt này không vào được Agribank sau khi tự chấm lại bài thi).

Mình không phải COCC gì cả nhưng khi đi khi thi vào Agribank thì đã xác định là: muốn gia nhập vào tổ chức thì phải tuân theo luật chơi của tổ chức đó (ví dụ như cái vụ cộng điểm thi cho những bạn là con em cán bộ đó, chúng ta thấy bị thua thiệt nhưng phải chấp nhận thôi vì chúng ta tự nguyện thi vào Agribank mà chứ có ai ép buộc bạn phải thi đâu, vì vậy bạn phải chấp nhận cái luật chơi mà họ đưa ra). Mình nghĩ không nên đem những chuyện "nghe nói" để khẳng định một cách "chắc chắn" như vậy (99% sự thật thì cũng chưa là sự thật đâu).

Không biết bạn có đọc qua chưa nhưng ngay cả tỷ phú Bill Gates từng nói: "Thế giới vốn không công bằng. Bạn biết điều này chứ? Dù bạn có nhận thấy sự bất công trong xã hội hay không thì cũng đừng hy vọng làm thay đổi được nó. Việc cần làm là hãy thích nghi với nó."

Chắc chắn tuần này và tuần sau topic này sẽ rất nóng vì chờ đợi kết quả từ Agribank, mình hi vọng chúng ta sẽ cập nhật tin tức từ đợt thi này chứ đứng nói hoài cái vụ COCC nghe mệt mỏi quá. Chúc mọi người tuần mới vui vẻ :>

Thím viết hay quá :-bd

Tùy thui à. Chứ mình từng đi thực tập tại 1 PGD Agribank thì kế toán khác GDV, không ngồi giao dịch như GDV.
kế toán trong ngân hàng có 2 dạng đó bạn: kế toán nội bộ thì không phải ngồi giao dịch, còn kế toán giao dịch thì chính là giao dịch viên đó.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,676
Thành viên mới nhất
duncanlaurencem
Back
Bên trên