Agribank [HOT] Agribank tuyển dụng 482 lao động trên toàn quốc năm 2012 [29.09 - 05.10.2012]

-Theo TIPV thì ko tính lãi vay vào, nhưng vẫn tính khoản tiết kiệm thuế từ lãi vay, cho nên lúc đầu mình trừ chi phí lãi vay ra khỏi thu nhập để tính thuế. Còn đến khi tính dòng tiền, thì cộng lãi vay lại đó thôi.
-Còn dòng tiền theo EPV chỉ khác dòng tiền theo TIPV ở chỗ có thêm dòng tiền tài trợ, còn dòng tiền hoạt động và dòng tiền đầu tư đều giống nhau.
NCF(EPV) = NCF (TIPV) + dòng tiền tài trợ.

chuẩn:-*ban giải thích giúp mình tại sao NPV(TIPV) lại tinh theo WACC mà ko tính theo lãi xuất chiết khấu đề cho nhỉ?

Các bạn ơi, cho mình hỏi: Thi tiếng anh ngân hàng Nông Nghiệp đợt này là tính điểm điều kiện 5, hay là cộng tổng vào điểm trúng tuyển luôn nhỉ.

các bạn ơi tớ hỏi với . Nếu như bài toán hỏi Ngân hàng quyết định cho vay dự án hay không thì dòng tiền đó sẽ xã định trên quan điểm gì nhỉ? Tổng đầu tư hay CSH ( CSH thì không phải rùi ) cơ mà dòng tiền tổgn đầut ư thì bao gồm cả dòng tiền CSH và người cho vay ( Ngân hàng ) ???

mình giống bạn. bạn làm theo chủ đầu tư xem có ra 515,88 không nhé
về cơ bản thì cách làm của mình giống bạn trungnam nhưng lãi tiền vay mình không tính vào dòng tiền của dự án mà chỉ tính phần vốn gốc thôi
t cũng làm giống bạn, trả lãi vay được tính vào chi phí rồi nên t chỉ đưa phần gốc vào tính NCFi => NPV = 515,88 theo EPV

- - - Updated - - -

theo mình bài tập trong đề lẽ năm 2010 giải chưa chính xác
1/ngân hàng khi thẩm định cho vay dựa trên quan điểm TIPV. Nên không đưa dòng tiền vay vào (vì theo quan điểm này thì không phân biệt vốn được tài trợ từ nguồn nào)
2/Theo mình người tính IRR đang bị nhầm 1 tí. Các bạn hình dung thử xem SUẤT CHIẾT KHẤU LÀ 10%, TÍNH ĐƯỢC NPV = 37.96 THÌ KHÔNG THỂ NÀO IRR =9.27% < 10% ĐƯỢC. NÊn nhớ rằng irr là giá trị làm cho NPV = 0.
3/ Có gì sai xót xin dừng ném đá. Vài dòng chia sẽ. thân
T chỉ thấy vấn đề thứ 2 bạn nói là giống suy nghĩ của t thôi.
Còn vấn đề 1, t vẫn làm theo quan điểm EPV

Các bạn tham gia vào group Tín dụng nhé! add skye tớ nhé, hiện đang có 10 thành viên:-* Rất mong mọi người cùng trao đổi và học hỏi thêm nhiều kinh nghiệm nhé!
Nick skype: thuongtmt

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,608
Thành viên mới nhất
hczghsgemwwin
Back