Agribank [HOT] Agribank tuyển dụng 482 lao động trên toàn quốc năm 2012 [29.09 - 05.10.2012]

theo mình câu đó tính như thế này, r=(40*15%+120*10%+40*8%)/200=10,6, nhưng theo mình nghĩ thì câu đó nên tính như thế này r=(40*8%+120*10%+40*15%*(1-25%))/200

cũng TTQT đó. Coi bộ hôm đó thi nhiều TTQT quá hen.hôm đó mình chỉ nghĩ là sơ tuyển thui nên tập trung mấy cái linh tinh. mấy anh chị hỏi cũng lung tung lắm nên không biết có ok ko nữa?
Bạn pv tốt ko?

K tốt lắm bạn ạ, mình đc hỏi là nêu 2 nghiệp vụ chính trong hoạt động TTQT trong ngân hàng và "Em biết phái sinh tiền tệ là gì k, nó có vai trò như thế nào trong hoạt động TTQT" mình thì cứ nhè UCP, Incoterms với cả các phương thức thanh toán ra mà ôn, nghĩ kiểu nào cũng k thoát đc mà cuối cùng anh đó làm mình bất ngờ quá. Được cái chém rất tự tin.:D Cũng k hi vọng nhiều nhưng mà cứ đợi, đợi và đợi...

nick yahoo mình nhé : toc_vang_hoe301. rất vui đc trao đổi với bạn ^^

- - - Updated - - -

theo mình câu đó tính như thế này, r=(40*15%+120*10%+40*8%)/200=10,6, nhưng theo mình nghĩ thì câu đó nên tính như thế này r=(40*8%+120*10%+40*15%*(1-25%))/200

vậy câu 5 đáp án A hay C là đúng hả bạn? mình cũng tính ra đ.a C= 10.6

K tốt lắm bạn ạ, mình đc hỏi là nêu 2 nghiệp vụ chính trong hoạt động TTQT trong ngân hàng và "Em biết phái sinh tiền tệ là gì k, nó có vai trò như thế nào trong hoạt động TTQT" mình thì cứ nhè UCP, Incoterms với cả các phương thức thanh toán ra mà ôn, nghĩ kiểu nào cũng k thoát đc mà cuối cùng anh đó làm mình bất ngờ quá. Được cái chém rất tự tin.:D Cũng k hi vọng nhiều nhưng mà cứ đợi, đợi và đợi...
hihi. kiểu gì cũng không thoát được. hình như tuyển nhiều người ta có kinh nghiệm hay sao ấy. nhìn là biết điểm yếu của mình liền. có thông báo j bạn chia sẻ cho mình biết nha. lỡ mà... cũng khỏi phải mong ngóng nữa.:D

mình thi KV1 còn mấy câu vẫn chưa biết làm thế nào, vậy mà có đề thi năm ngoái của kv2,3 cũng chưa học đến nơi, chít mất thoai :((((, ai có đáp án đề Tín dụng trắc nghiệm của kv2,3,4 thì share mình với nhé. thks cả nhà nhìu nhìu ạ :)
Kv4 là ở đâu thế bạn,mình tưởng chỉ có 3kv thôi

Mình nghĩ là nên tính theo cách 1 của bạn, kết quả là 10.6% đó, theo lí thuyết là sẽ tính theo cách 2, nhưng trên thực tế NH sẽ tính theo cách 1 để giảm thiểu rủi ro.

hihi. kiểu gì cũng không thoát được. hình như tuyển nhiều người ta có kinh nghiệm hay sao ấy. nhìn là biết điểm yếu của mình liền. có thông báo j bạn chia sẻ cho mình biết nha. lỡ mà... cũng khỏi phải mong ngóng nữa.:D

:D Cũng chẳng biết nữa, thấy có mấy bạn pv trc mình hỏi mấy câu đơn giản lắm, toàn phương thức thanh toán với rủi ro. Chắc mình k có duyên với Agri rồi.hic. Mấy ngày nay bấn loạn, cả ngày ra vào ub.com.vn với agribank.com, nhạy cảm với các số đầu 08, huhu, k biết kéo dài đến bao giờ nữa..:((

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,096
Tổng số thành viên
351,842
Thành viên mới nhất
nguyentinh1306
Back
Bên trên