Agribank [HOT] Agribank tuyển dụng 482 lao động trên toàn quốc năm 2012 [29.09 - 05.10.2012]

• Bắt đầu Bắt đầu cocghe266
  • Ngày bắt đầu Ngày bắt đầu
90 phút trắc nghiệm thì nhiều nhỉ? mà trắc nghiệm ở đây chắc có cả trắc nghiệm có giải thích và ko giải thích phải ko mọi người?

nhiều bạn trên ub mình nhìn cs còn mầu hồng quá. :D. cho ít thông tin thực tế nè.
ở HN hiện có khoảng 10 chi nhánh đủ lương v1 v2. đa phần nhận 70% lương. 1 số cn báo chí đã đưa tin về kiện cáo ( rủi ro con người) như chi nhánh Hồng Hà thì ko đủ lương v1 nữa ( lương cơ bản đó)còn 2 chi nhánh ko đủ v1 nữa nhưng báo ko đưa nên mình cũng ko nói nữa. hiện ko có thu nhập 250tr/1 năm nữa đâu.
Vietin bank vừa giảm 40% lương. vcb lần đầu tiên giảm lương. Hiện mới thấy có chú MBB mới tăng lương. :D

Làm ngân hàng cực rủi ro ko như làm kế toán. Hầu hết trên ub này có 2 lựa chọn làm ở ngân hàng hoặc tài chính kế toán trong các dn. làm kế toán rủi ro cao nhất là về hóa đơn phạt hành chính 250tr ( theo thông tư mới) - mình nói ở đây ko phải là các hành vi cố tình làm trái pl nhé. còn làm tín dụng thì đi tù là chuyện bình thường. :D.
các bạn cứ hỏi người nhà làm là biết. lúc nào cũng lo nơm nớp thằng vay nó ko trả đc nợ vì nó có j trong tay đâu mà trả. nhưng vẫn phải cho nó vay.
Chia sẽ với bạn. Dân Vietin đây. Chỉ có ở trong chăn mới biết chăn có rận. Các bạn nào năng động thì hãy vào Cổ Phần nhé. Mình sợ môi trường trong này sẽ làm bạn nhụt chí đó.

Hên xui từng chi nhánh thôi bạn ơi.Chi nhánh nào làm ăn tốt thì nhân viên được nhờ.Chi nhánh nào nợ xấu thì hành nhân viên làm bục mặt.Hên xui,2 từ này có lẻ chúng ta sẽ phải nhắc lại nhiều lần nữa.Good luck to all

Ở SG cũng thế, có nhiều chi nhánh chỉ đủ lương v1, mà ko có v2 nhé...Đừng tưởng làm chi nhánh ở SG mà lương khá nhé..

ai có đề thi tín dụng năm ngoái các khu vực ko share cho tớ với :(( ko biết dạng nào nữa
YH:nhuhieu9x

Hôm nay ngồi nói chuyện với 1 chị năm ngoái thi Agri ở trung tâm hội nghị QG, chị ấy nói có hiện tượng nhân viên ngân hàng "đưa" đáp án vào cho con em, trao đổi thông tin thì thoải mái chả ai nhắc nhở :|

Ui, thế phải làm quen với mấy bạn CCOC mới được =)). Đúng là phong cách nhà nước có khác. :D.

- - - Updated - - -

Chia sẽ với bạn. Dân Vietin đây. Chỉ có ở trong chăn mới biết chăn có rận. Các bạn nào năng động thì hãy vào Cổ Phần nhé. Mình sợ môi trường trong này sẽ làm bạn nhụt chí đó.

Vậy mà bạn bè em ai cũng thần tượng Viettin :D. Mà anh có thể nói rõ hơn môi trường trong Viettin được không? :D

Các bạn thân mến,
Thông tin về việc có nhiều chi nhánh chỉ có lương V1 (lương cơ bản) mà hok có lương V2 (lương kinh doanh) là chính xác. Đó là do CN làm ăn để nợ xấu nhiều, trích hết dự phòng RR thì sẽ hok có lợi nhuận mà trả V2. Còn chuyện vào biên chế là 1 câu chuyện dài tập khác nữa, các bạn đừng nghĩ là hết 1 năm chính thức thì sẽ được vào thẳng biên chế đâu, vì còn phải THI vào biên chế nữa đó. Và còn đk khác nữa. Không phải muốn vào biên chế là vào đâu. Bật mí các bạn 1 số thông tin. Nhưng cơ bản là các bạn đã muốn vào agribank thì cố gắng đợt thi tuyển này trước đã. Vượt qua được vòng thi này (có thể có thêm 1 vòng PV nữa), thì các bạn hãy tính tiếp chuyện lương và biên chế nhe. Chúc các bạn may mắn!

Thông tin chính xác mà Agribank đưa trên trang web là ko có phỏng vấn nữa. Qua kì thi viết là trúng tuyển nhé

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,586
Số bình luận
528,087
Tổng số thành viên
352,074
Thành viên mới nhất
Lyn6598
Back
Bên trên