Hỏi về vị trí NV QHKH CN tại MBBANK.

Nghĩ mãi không ra

Verified Banker
Có bạn nào ở ngân hàng MBBANK cho mình tham khảo với, không biết nếu làm việc ở MBBANK vị trí NV QHKH CN thì chỉ tiêu thử việc thế nào, lương thưởng thế nào?

câu trả lời này càng làm mình thấy nguy hiểm hơn, không biết vào đấy thì chỉ tiêu thử việc thế nào nhỉ?

Mình thấy nick bạn màu vàng => bạn là 1 banker. Như vậy sẽ có 2 trường hợp xảy ra:
- TH1: Bạn đang làm 1 bank trong khối bank nhà nước (VCB, BIDV, Agri...). => có rảnh mới qua MB.
- TH2: Bạn đang 1 bank cổ phần => đây là khả năng cao nhất. MB hiện cùng STB, EIB...đang top 4, có khi đang là số 1 (về nhiều phương diện như là chế độ đãi ngộ, kết quả kinh doanh...) theo thông tin báo chí và trên UB này cũng đã nói nhiều nên bạn mới có ý định chuyển qua...nếu đã như vậy thì bạn còn lăn tăn gì nữa, cứ vào đi sẽ khắc biết :D

Chỉ tiêu thì chỉ bạn nào đang làm trong đó mới rõ nhất đc, chứ còn lương thưởng thì, nếu bạn đang làm ở NH quốc doanh thì mới bằng hoặc hơn MB đc, chứ nếu bạn đang làm khối NH cổ phần thì chắc là mê tít MB ngay ^^

Ở đâu cũng có áp lực chỉ tiêu hết, rồi vào đi mới biết chứ đùng thấy người ta đãi ngộ rồi mình thích. Bây giờ chẳng có khái niệm thuê bạn vào ngồi không rồi ngân hàng trả lương đâu nhé. Có làm thì mới có ăn vậy thôi.........Đó là câu nói ngắn mình muốn gửi đến các bạn hãy suy nghĩ thật kỹ trước khi chuyển bank.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,086
Tổng số thành viên
351,484
Thành viên mới nhất
Steely Dan Merc
Back
Bên trên