Review Hỏi về vị trí CSO ở Techcombank

em ứng tuyển vị trí GDV ở Techcombank, pv nhóm, test xong pv hội đồng. Sáng pv hội đồng thì chiều em đc gọi điện xuống phòng giao dịch pv tiếp. Em hỏi các bạn pv cùng e thì k có bạn nào xuống pgd pv như e cả. Xuống pv nhưng hầu như e được chị pv thuyết phục em làm CSO. Em k biết CSO bên tech là làm gì :( công việc cũng như lương thưởng ra sao nên em k dám nhận lời mà xin phép về suy nghĩ, có gì sẽ trả lời lại :( anh/chị nào có kinh nghiệm chia sẻ với em đc k ạ?

CSO là Chuyên viên bán tại phòng DVKH, một vị tri cao hơn của GDV chuyên về bán, chịu chỉ tiêu cao nhất từ huy động đến thẻ tín dụng qua TCbond (trái phiếu tập đoàn Vingroup) cả Bảo hiểm nhân thọ, không cho vay chỉ nhắc sổ tiết kiệm đáo hạn, có thể vài phòng sẽ cho nhắc luôn bảo hiểm đến hạn nộp phí của kh đã tham gia tại CN.
Có lương kd khá tốt vì bn kh tiềm năng bán chéo qua tay CSO tiếp trước mới tới GDV, vị trí này đòi hỏi phải nắm vững sản phẩm và chịu tư vấn, bán và thuyết phục kh. Trước đây CSO chỉ dành cho GDV cứng nghề bán tốt và cho ng có kinh nghiệm. Nôm na thì nó là sales nhưng sales ở phòng khách hàng nhé.
Cũng vì vị trí này mà từ 3 GDV của 1 phòng giao dịch nhỏ đều cắt thành 2gdv 1 cso, bn cv chồng chất chỉ có gdv là khổ, có ngày phép chả nghỉ được, xin nghỉ còn khó khăn.

Cảm ơn bạn nha :)) cuối cùng mình quyết định nhận vị trí này :))) coi như là thử thách

chị ơi cho e hỏi c có phải học lớp đào tạo k ạ? hay là nhân viên chính thức luôn ạ? e nghe nói nếu tham gia học đào tạo phải cam kết và nộp 30tr đúng k ạ? thấy bảo mn nghe đến đó thì tự thôi luôn. k rõ thế nào ạ?

chị ơi cho e hỏi c có phải học lớp đào tạo k ạ? hay là nhân viên chính thức luôn ạ? e nghe nói nếu tham gia học đào tạo phải cam kết và nộp 30tr đúng k ạ? thấy bảo mn nghe đến đó thì tự thôi luôn. k rõ thế nào ạ?

Mình chưa đào tạo bạn ạ nên k rõ như nào, mình nghe nói giờ chỉ phải kí cam kết thôi, k phải đóng 30tr như trc nữa

À mình vừa hỏi c mình làm ở tech bảo k phải đóng 30tr đâu, kí cam kết thì ở đâu cũng kí mà

Dạ cho e hỏi thêm chút ạ kí cam kết về gì vậy c? e chưa rõ cái này chỉ thấy bảo có kí cam kết nhưng kb kí về vđề gì ạ?

Cái này khi bạn kí hợp đồng làm viẹc thì có mục yêu cầu bạn phải làm cho cty/ngân hàng trong vòng bao lâu đó, nếu chưa hết hợp đồng mà nghỉ giữa chừng thì sẽ bị phạt 1 khoản tiền đc gọi là chi phí đào tạo. Nhưng bình thường mn vẫn nghỉ giữa chừng mà :))) ở công ty nào cũng thế thôi, k phạt đâu bạn ạ :)))) họ kiện mình chi phí còn tốn hơn tiền mà mình nộp nếu họ thắng kiện ý =))))

Cái này khi bạn kí hợp đồng làm viẹc thì có mục yêu cầu bạn phải làm cho cty/ngân hàng trong vòng bao lâu đó, nếu chưa hết hợp đồng mà nghỉ giữa chừng thì sẽ bị phạt 1 khoản tiền đc gọi là chi phí đào tạo. Nhưng bình thường mn vẫn nghỉ giữa chừng mà :))) ở công ty nào cũng thế thôi, k phạt đâu bạn ạ :)))) họ kiện mình chi phí còn tốn hơn tiền mà mình nộp nếu họ thắng kiện ý =))))

hehe thanks c ạ [emoji1303]

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,229
Thành viên mới nhất
dkdagasv388
Back