Hỏi về kinh nghiệm thi kế toán vào Agribank 2015

Các anh chị đi trước đã từng thi agribank cho em hỏi ý kiến được không ạ.
1. Hình thức thi tuyển vào kế toán Agribank.
Trắc nghiệm + Bài tập hay Câu hỏi tự luận + Bài tập
2. Nếu không có thời gian nhiều để ôn thi thì mình nên tập trung ôn tập vào nội dung trọng tâm nào?
Mong các mem cho lời khuyên ạ.

hôm nay mình mới thi xong Khu vực 4... Đề mình chỉ có 4 câu tự luận thôi:
1/ Nội dung doanh thu của TCTD? Nguyên tắc hạch toán doanh thu? Khi NH đã dự thu nhưng đến hạn thì không thu được lúc đó NH phải giải quyết ntn? (4đ)
2/ Khách hàng X có mở TKTG tại NHA, trả tiển cho KHY có mở TKTG tại NHB, hỏi có bao nhiêu cách thanh toán tiền?
3/ Chứng từ KTNH là gì? có bao nhiêu loại? chứng từ ntn mới đạt đk pháp lý?
4/ bài tập về nghiệp vụ mua tỷ giá bằng tiền mặt và bằng chuyển khoản?
Không được mang đề lẫn nháp về nên mình ko nhớ từng chi tiết!! Mấy bạn tham khảo nhá!
Thế câu 1 bạn tra loi sao z

Copy của một bạn khu vực 4 đi thi về, có vẻ dễ thở hơn 2 đề trước
1/ trình bày nội dung doanh thu của tctd? Nguyên tắc ghi nhận doanh thu về hoạt động tín dụng của tctd? Khi khoản doanh thu đã hạch toán vào thu nhập nhưng k thu đc thì NH xử lý ntn?
2/ khai niem, phân loại chứng từ kế toán NH? Khi nào chứng từ đc xem là hợp lý hợp lệ?
3/ khách hàng X có tk tại Nhtm A muốn chuyển tiền trả tiền cho kh Y có tk tại NHTM B. Có mấy phương thức chuyển tiền?
4/ bài tập khách hàng đem bán 10.500usd cho NH, trog đó 10000 usd mệnh giá 100 usd, 500 usd mệnh giá 1Usd. Cho tỷ giá mua usd mệnh giá 100usd là 21.900, tỷ giá mua usd mệnh giá 1-10usd là 21.200. Tỷ giá mua chuyển khoản là... (Mình k nhớ số). Tính số tiền NH trả cho kh?
Mình thi KH4 nè! mà đề câu 2 là chứng từ ngân hàng có những loại nào?
Mình phân loại chứng từ ra theo nhiều cách phân loại như phân loại theo trình tự lập thì có chứng từ gốc, chứng từ ghi sổ. Phân loại theo nghiệp vụ kinh tế phát sinh thì chứng từ tiền mặt, chứng từ chuyển khoản, .... Còn con bạn mình nó bảo là phải liệt kê ra có các laoij chứng từ như: Ủy nhiệm thu, ủy nhiệm chi, séc, giấy nộp tiền vào tài khoản,...
Mình đang lo ko biết mình đúng hay bạn mình đúng đây? Ai biết trả lời giùm mình với!

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,645
Thành viên mới nhất
kg888nhacai
Back
Bên trên