Hỏi về kinh nghiệm mở xưởng sản xuất đá viên sạch

nguyenquocdhl

Verified Banker
Hiện em đang có ý định bỏ việc về quê mở 1 xưởng sản xuất nước đá tinh khiết. Qua khảo sát thị trường thì thấy có vẻ khả quan vì chưa có đối thủ cạnh tranh + nhu cầu tiêu thụ lớn (hiện tại các cơ sở kinh doanh đang sử dụng đá cây chứ chưa có đá viên). Đang hừng hực khí thế nhưng vẫn sợ sợ vì chả có tí kinh nghiệm nào làm cái này cả. Bác nào đã có kinh nghiệm hoặc biết về cái này có thể tư vấn cho em về vốn, về cách thức làm và cần những gì không ạ?
Nếu có chỗ nào/ xưởng nước đá nào tại Hà nội thì cho em tham quan + học hỏi kinh nghiệm nữa thì tốt quá ạh.
Vô cùng cảm tạ!

Cái này căng chứ không đùa đâu nhé , chấp nhận chịu khổ nhé , và phải có sức khỏe thật sự vì trong hầm đá hoặc môi trường này rất dễ bị viêm phổi :v

Nhà dì bên vợ làm cái này, nói chung làm cái này thì phải chịu cực thức khuya dậy sớm còn ban ngày thì thảnh thơi hơn

Nhà dì bên vợ làm cái này, nói chung làm cái này thì phải chịu cực thức khuya dậy sớm còn ban ngày thì thảnh thơi hơn
cực thì chắc gì bằng mình làm ngân hàng bác nhỉ :D
đùa chứ cực mấy thì cũng ráng phải chịu. Cũng cần phải làm cái gì đó để có miếng ăn, chứ ngân hàng giờ thấy bèo bọt quá ah

Hệ thống này khá đơn giản bạn à , nhưng theo mình biết nếu làm đơn giản thì bị cấm vì hơi ồn trong khu dân cư . Nếu làm hiện đại thì vốn lớn

chủ thớt định mở quê ở đâu vậy bạn, có ji anh em cùng thảo luận thêm nhỉ, PM cho skype của m nhé, skype: buigiatuan

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,083
Tổng số thành viên
351,444
Thành viên mới nhất
A Flock of Seag
Back
Bên trên