Hỏi về đề thi tín dụng agribank 6/11/2011

lý thuyết đề chăn:
thế nào là nợ quá hạn, nợ xấu? trường hợp nào thì tổ chức tín dụng chuyển toàn bộ dư nợ trong hdtd sang nợ quá hạn?
câu này 3 điểm tự luận

câu này cậu làm chuẩn không???
mà nge bảo năm nay ko fuc tra là mình thấy mùi hoài nghi rồi

Có bạn nào thi kế toán khu vực 1 không?
Post đề cho chúng mình tham khảo với nhé!

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
bài tập trắc nghiệm 20 câu về tín dụng chiếm 7 điểm, còn tự luận 3 điểm
vd:ngân hàng cho KH A vay tra góp 5 tỷ trong 10 năm, với ls 18%/năm, định kỳ trả gốc 6 tháng 1 lần, hãy tính số tiền phải trả trong năm đầu tiên.
a. 0,5499 b, 0.5477 c. 0.5466

---------- Post added 06-11-2011 at 10:27 PM ----------

tớ không nhớ rõ lắm đâu về số liệu
có câu về bảo lãnh liên quan đến bên xác nhận bảo lãnh, câu về nợ nhóm 2, bài tập tính hạn mức tín dụng và nhhieeuf nữa. sẽ post sau

có bạn nào thi rồi thì cho xin ít thông tin đề thi với nha, thanks nhìu

về đề tín dụng, chỉ nhớ mang máng câu tự luận đề lẻ :-S
Căn cứ để xác định thời hạn tín dụng(kiểu như xác định thời hạn cho vay ấy). Một khách hàng đc xác định thời hạn vay là 01 năm trong HĐTD, do tình hình tài chính khó khăn nên ngân hàng và khách hàng thỏa thuận kéo dài thời hạn vay là 03 năm. NGân hàng làm vậy đúng hay sai? Tại sao?
CÒn phần trắc nghiệm chỉ nhớ có vài câu bt:
- DN vay NH 5 tỷ, mỗi cuối năm trả 800 triệu, lãi suất là 2,5%/năm. Hỏi DN trả tiền bn kỳ.
a.21 b.20 c.19
- NH xác định định ông A mỗi năm có thể trả cho NH 25 tr. hỏi NH có thể cho ông A vay bao nhiêu tiền nếu trả trong vòng 10 năm, lãi suất 15%/năm
- NH bán trái phiếu có giá trị 1000 thời gian đáo hạn là 10 năm. ko tính lãi, ls là 12%/năm. hỏi DN sẽ đồng ý mua trái phiếu này với giá bao nhiêu.
a. 322 ( nhớ mỗi đ/a này) vì tớ chọn nó
hehe, còn mấy câu trắc nghiệm lt thì ko nhớ :D

ý thuyết đề chăn:
thế nào là nợ quá hạn, nợ xấu? trường hợp nào thì tổ chức tín dụng chuyển toàn bộ dư nợ trong hdtd sang nợ quá hạn?
câu này 3 điểm tự luận

Trích dẫn: http://ub.com.vn/threads/3943-Hoi-v...ank-6-11-2011?p=36888#post36888#ixzz1cyTNj4PQ
câu này cậu làm chuẩn không???
mà nge bảo năm nay ko fuc tra là mình thấy mùi hoài nghi rồi

câu này thì xem quyết định 493/2005 và THÔNG TƯ 15/2010/TT-NHNN

Hỏi đề thi kế toán

Bạn nào có thi kế toán cho minh biết dạng đề với? với cho mình hỏi có thi Anh văn không bạn? Tin học thi thế nào, nếu còn nhớ chút gì cho mọi người biết với nhé! Cám ơn các bạn nhiều.

bạn úp mình với nhè, lận đận 6 tháng nay, cũng trải nghiệm nhìu đại gia ngân hàng mà vẫn chưa có cơ hội đi làm. quocthyhopham@yahoo.com

trời ơi còn mấy ngày nữa thi vào Agribank rồi ai có đề thi tín dụng thì cho em xin đi ( có cả đề tín dụng chuyên ngành lẫn tin học càng tốt), mà thi tin học thì gồm những gì ấy nhỉ ai đã thi rồi cho em biết đại ý di được không ? Em thi mấy ngân hàng rồi mầ mỗi chỗ một cách thi chả biết đâu mà lần nữa T_T. thi hoài mà không đậu nản quá

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,581
Số bình luận
528,101
Tổng số thành viên
351,918
Thành viên mới nhất
dattt1
Back
Bên trên