Hỏi về đề thi tín dụng agribank 6/11/2011

lý thuyết đề lẻ : các chỉ tiêu xác định thời hạn cho vay.
1 Khách hàng vay Nh thời hạn 1 năm. tới hạn do khó khăn về tài chính khách hàng hàng ko trả đc nợ. NH và khách hàng thỏa thuận thay đổi thời hạn trả nợ trong HĐTD thành 3 năm. Việc thỏa thuận như thế Đ hay S? Vì sao ?

---------- Post added 07-11-2011 at 10:54 AM ----------

Mà các bạn yên tâm mà đi thi. Không phải lo lắng đâu. Đi thi như đi chợ ấy mà. Có người không làm được còn gọi đt cho người thân. tài liệu thì mang cả sách vào dở luôn. Mình tự làm chưa chắc đã bằng đứa không biết gì. Tưởng ra trung ương thi cử thế nào. Mất công học cả tháng rồi cũng thế. Chán hẳn luôn

bạn oi!up đề lên cho mình xem tham khảo với!!!
sắp thi oài...

---------- Post added 07-11-2011 at 10:59 AM ----------

cho đem cả tài liệu nữa hả.woa!!!sao thoải mái thế...hehe

---------- Post added 07-11-2011 at 11:07 AM ----------

tks bạn nha.cố gắng post sớm cho mình tham khảo vói nha.

Mà các bạn yên tâm mà đi thi. Không phải lo lắng đâu. Đi thi như đi chợ ấy mà. Có người không làm được còn gọi đt cho người thân. tài liệu thì mang cả sách vào dở luôn. Mình tự làm chưa chắc đã bằng đứa không biết gì. Tưởng ra trung ương thi cử thế nào. Mất công học cả tháng rồi cũng thế. Chán hẳn luôn

Trời, vậy hả, vậy thì tốn công mình roài, haizz. Chỗ khu mình thì chỉ hỏi nhau thui, bàn tán loạn hết cả lên, chứ ko điện thoại, ko tài liệu.

ủa vậy quy định là đề đóng hay đề mở vậy pakon? nếu đề mở có được mang laptop vào ko jay? thanks

ủa vậy quy định là đề đóng hay đề mở vậy pakon? nếu đề mở có được mang laptop vào ko jay? thanks

Theo đúng quy định thì chỉ đc mang máy tính, CMT, Giấy biên nhận hồ sơ vào chỗ thi, NH sẽ phát bút, giấy thi, giấy nháp. Còn toàn bộ các thể loại điện thoại, laptop, tài liệu khác ko đc gắn với người khi làm bài thi.

Bạn nào có đề kế toán up lên cho mình dùm nha, mail của mình tonthevan@yahoo.com

---------- Post added 07-11-2011 at 12:02 PM ----------

Mình lận đận gần 2 năm rồi mà không vào được ngân hàng nào hết, chán thật.Anh chị nào có đề kế toán nhớ gởi lên nhe

Đề tớ ko nhớ đc hết. Chỉ nhớ 1 số câu thôi. Tin học thì hơn 1 nửa là giống đề thi năm ngoái. Đây là đáp án đề lẻ TD tớ làm

1b. 20 (1 KH vay NH 5 tỉ. Trả cuối mỗi năm 800tr. Lãi :15% / năm. hỏi KH phải trả nợ bao nhiêu kì? )

2. nhóm 3 ( a,c,d) ( Thứ tự ưu tiên khi nhận TSBĐ. a-thuộc sở hữu KH, giấy tờ đầy đủ. b- TS khó di chuyển. c- NH có thể giám sát. d- tính thanh khoản cao)
3.d (tớ ko nhớ rõ là gì. chỉ biết d.cả 3 tiêu chí trên
4.b (Phân tích tín dụng là: a-xác định hạng KH. b-Phân tích tình hình tài chính của KH. c-Phân tích khả năng sinh lời của KH)
5.b
6.d
7.c
8.a
9.b
10.d
11.b
12.d- cán bộ tín dụng thu nợ xong biển thủ làm NH ko thu đc nợ(câu hỏi là Nguyên nhân ko phải là rủi ro TD: a-bão lụt ảnh hưởng tới KH. b-Tỉ giá thay đổi tác động tới KH. d-... e. KH chây ì ko trả nợ)
13.b
14. 3 (a,b)
15.c ( Hỏi về hệ số an toàn VCSH (CAR) tớ ko rõ nên đoán thôi
16.a. (NPV là: a.giá trị hiện tại ròng thu nhập tương lai của dự án. b-giá trị hiện tại ròng dòng thu và chi của dự án. c-giá trị hiện tại ròng lợi nhuận trên báo cáo kế toán của DN)
17.c ( Như trên đã có bạn giải thích)
18.c
19.a ( khả năng thanh toán nhanh đầu kì= (TSNH đk - HTK đk)/ Nợ NH đk = 1,39
20.b ( rủi ro tín dụng là: tổn thất của NH do khách hàng có khả năng không trả được nợ)
Lý thuyết hỏi về thời hạn cho vay. Cơ sở xác định, 1KH vay 1 năm. hết hạn ko trả đc. NH và KH thỏa thuận gia hạn thành 3 năm. đúng hay sai? vì sao?
trả lời: sai. vì cho vay Ngắn hạn thì gia hạn tối đa là 1 năm. Xác định thời hạn cho vay dựa vào chu kí sxkd của DN, khả năng cân đối nguồn vốn của NH, thời gian hoàn vốn dự án, khả năng tài chính của DN

có ai thi kế toán không ? up lên cho mọi người tham khảo với. Lo quá ! mình thi khu vực 3

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,585
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,980
Thành viên mới nhất
w88goalsnet
Back
Bên trên