Hỏi về đề thi của Vietcombank?

Em muốn hỏi các anh, chị làm hoặc đã thi tuyển vào Vietcombank trong 1, 2 năm gần đây về đề thi ạ. Em thi thử các ngân hàng TMCP như MB, TCB, ACB năm 2013, 2014 đều chỉ là trắc nghiệm mà không có bài tập tự luận. Các ngân hàng thuộc Big Four thì em chưa thi nhưng tài liệu down trên mạng từ 2012 trở về trước thì đều có bài tập tự luận.
Em muốn biết để tập trung lựa chọn phương pháp ôn cho hiệu quả.
Em cám ơn ạ.

Đề thi tiếng Anh vẫn là tiếng Anh Nghiệp vụ ngân hàng thôi. Mình có một bộ đề chuyên thi vào ngân hàng, nhưng tiếng Anh thì không biết có giống không vì mình toàn ôn nghiệp vụ thôi. Đề này nghiệp vụ học hết thì đảm bảo đỗ 80%. Nếu cần mình email cho
bạn cho mình xin với, cảm ơn bạn nhiều lắm. Email mình là: nguyenchihai1908 (A còng, Gmail chấm com).

Vietcombank thi tháng 12 vừa rồi đề trắc nghiệm 2 bài thì: thi nghiệp vụ trước 60p 50 câu có đến 20 câu là vi mô vĩ mô, 15 câu là phân tích tài chính doanh nghiệp và 15 câu còn lại tổng hợp cả IQ và tín dụng ngân hàng. Bài tập cũng trắc nghiệm nhé. Sau đó tiếng anh 60 câu 60p trắc nghiệm: mình nghĩ tiếng anh tương đương với trình độ ielts 6.0 hoặc toeic trên 700 điểm.
đề thi khủng khiếp thê này. mình đi làm mấy năm không còn tý kiến thức nào nữa roài. haizzz :(

Đề thi tiếng Anh vẫn là tiếng Anh Nghiệp vụ ngân hàng thôi. Mình có một bộ đề chuyên thi vào ngân hàng, nhưng tiếng Anh thì không biết có giống không vì mình toàn ôn nghiệp vụ thôi. Đề này nghiệp vụ học hết thì đảm bảo đỗ 80%. Nếu cần mình email cho
Bạn cho mình xin với. Email mình là: huongvu0990@gmail.com
Cảm ơn bạn nhìu nhé. Chúc bạn nhiều thành công :)

bạn ơi, gửi mail giúp mình với dovannam1992@gmail
cám ơn bạn nhé

đề thi khủng khiếp thê này. mình đi làm mấy năm không còn tý kiến thức nào nữa roài. haizzz :(
Theo mình thấy thì VCB nặng tiếng anh hơn là nghiệp vụ, nghiệp vụ không quá sâu nhưng rất rộng ở tất cả các mảng. Thi VCB cần có bằng rồi cho nên đợt này đều là những người hoặc đang đi làm hoặc ra trường cũng kha khá lâu rồi mà, thế nên kiến thức quên nhiều lắm ý. hic

Vietcombank thi tháng 12 vừa rồi đề trắc nghiệm 2 bài thì: thi nghiệp vụ trước 60p 50 câu có đến 20 câu là vi mô vĩ mô, 15 câu là phân tích tài chính doanh nghiệp và 15 câu còn lại tổng hợp cả IQ và tín dụng ngân hàng. Bài tập cũng trắc nghiệm nhé. Sau đó tiếng anh 60 câu 60p trắc nghiệm: mình nghĩ tiếng anh tương đương với trình độ ielts 6.0 hoặc toeic trên 700 điểm.
cho mình hỏi là đề thi chung hay đề riêng của Giao dịch hay Tín dụng vậy bạn?

bạn cho mình xin với,email mình

Chỉnh sửa lần cuối:
Mình đã gửi cho tất cả các bạn ở trên rồi nhé. Các bạn chịu khó chia sẻ cho nhau để thị cho tôts nhé. Mình khuyên là nếu không vào được ngân hàng thì làm nghề khác cũng vẫn được, không nhất thiết phải vào ngân hàng đâu, giờ ngân hàng làm vất vả lắm

ban oi..gui cho minh voi nhe!! cam on ban rat nhieu!! mail cua minh : buihongngochongngoc ( a còng gmail chấm com)
Thanks ban rat nhiu!!

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,081
Tổng số thành viên
351,413
Thành viên mới nhất
kyzsvncuao1333
Back