Hỏi về công việc cụ thể và kinh nghiệm làm việc ở vị trí chuyên viên quản trị rủi ro tín dụng

hagric

Thành viên
Hi all
Mọi nguời có ai làm ở vị trí chuyên viên quản trị rủi ro tín dụng ở các NHTM có thể chia sẻ công việc cụ thể là gì, cần có kiến thức về những cái gì và kinh nghiệm làm việc ra sao không.
Chia sẻ với nha

tối thiểu 2-3 năm kinh nghiệm ở các vị trí có liên quan trong ngân hàng em nhé, mô tả công việc thì cứ lên website các ngân hàng xem là đầy đủ nhất

Đây là một trong những tin tuyển dụng về CV RRTD bạn có thể tham khảo.
"Thu thập, tổng hợp, phân tích số liệu về hoạt động tín dụng của từng chi nhánh và của toàn ngân hàng nhằm thực hiện các chính sách giám sát và quản lý rủi ro tín dụng. Thực hiện các báo cáo quản trị nội bộ, phục vụ nhu cầu thông tin quản lý rủi ro, thiết lập các hạn mức tín dụng. Đầu mối lập các báo cáo phân tích rủi ro tín dụng

Tổ chức xây dựng, điều chỉnh và duy trì, quản lý các công cụ tính điểm/ xếp hạng tín dụng cho từng loại khách hàng của OceanBank trong toàn hệ thống;

Viết các báo cáo phân tích ngành và doanh nghiệp: Đánh giá hoạt động sản xuất. kinh doanh, rủi ro và triển vọng doanh nghiệp, ngành, đưa ra những khuyến nghị cho lãnh đạo về cấp tín dụng đối với các ngành.

Điểm tin tiêu điểm doanh nghiệp nổi bật/ ngành nghề nổi bật…

Thực hiện các nhiệm vụ khác theo chỉ đạo của Lãnh đạo phòng
"
Hoặc đây
http://www.jobstreet.vn/jobs/2014/3/new/n/30/64998.htm?fr=R
Nói chung đây là vị trí mới, khá thú vị, không bị áp lực về thời gian hay chỉ tiêu. Nhưng nó cũng đòi hỏi người làm phải có hiểu biết sâu về các sản phẩm ngân hàng, phải cập nhật các quy định, chuẩn mực quốc tế về đảm bảo an toàn cho hoạt động ngân hàng... Và rất nhiều các yc khác nữa :D

Cám ơn hai pác ạ :) Em cũng đang canh vị trí này để thi tuyển. Em ở HCM mà toàn thấy tuyển vị trí này ở HN hic hic

Vị trí này thường đòi hỏi có kinh nghiệm làm NH (tín dụng là tốt nhất).

Anh/chị cho em hỏi với, các NHTMCP có tuyển sv mới ra trg vào vị trí này không ạh, và nếu có tuyển thì đề thi vào có khó, lương sẽ ntn ạh!

hagric cậu ơi tớ cũng đang muốn thi vào vị trí này mà tớ ko biết xem các bài đăng ở trên đâu nữa. cậu hay xem ở trang tuyển dụng nào chỉ tớ với @@@@

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,222
Thành viên mới nhất
milfnutlife
Back
Bên trên