Hỏi về cách tính lãi suất

Anh ơi! Cho em hỏi thêm một xíu về câu hỏi này ạ! Làm sao để mình biết được lãi suất huy động kỳ hạn 12 tháng của Ngân hàng trong các năm tiếp theo ạ? Em cần tính các khoản trả định kỳ hàng tháng mà không biết làm sao để tính ra lãi suất hết. :(

Hỏi như vầy thì thánh cũng chẳng trả lời nổi, để anh mượn cỗ máy thời gian của Doraemon bay đến tương lai xem dùm cho em nhá. =))

Vậy chứ làm sao mình biết đựoc lãi suất để tính ra khoản phải trả định kỳ mỗi năm vậy ạ?:(

Vậy là mình phải giả định để tính ạ? Mà mình giả định là lãi suất năm sau k thay đổi được không ạ?

Đối với việc tính lãi suất cho vay trung hạn, chúng ta sẽ chỉ giả định lãi suất cố định tính đến hết thời gian vay (sử dụng chạy được bản dòng tiền, cân nguồn trả nợ). Còn về lãi suất thực tế, thông thường sẽ tính là (LS HĐ 12 tháng của chính ngân hàng đó + với biên độ HOẶC một số NH áp LS bán vốn hội sở + biên độ định rõ theo hạng khách hàng.)
Note: Lãi suất có thể được thay đổi theo kỳ 1 tháng/ 2 tháng/ 3 tháng.

Đối với việc tính lãi suất cho vay trung hạn, chúng ta sẽ chỉ giả định lãi suất cố định tính đến hết thời gian vay (sử dụng chạy được bản dòng tiền, cân nguồn trả nợ). Còn về lãi suất thực tế, thông thường sẽ tính là (LS HĐ 12 tháng của chính ngân hàng đó + với biên độ HOẶC một số NH áp LS bán vốn hội sở + biên độ định rõ theo hạng khách hàng.)
Note: Lãi suất có thể được thay đổi theo kỳ 1 tháng/ 2 tháng/ 3 tháng.
Thanks bác nhiều ạ

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,517
Thành viên mới nhất
ptipdixitae888
Back