Hỏi về các công việc cụ thể của Giao dịch viên Tiền Mặt

Ủa, mình thấy bạn mình làm GDV tiền mặt đâu có fai về trễ nhất đâu bạn? Nó làm Vietinbank, nhưng khoảng 7h là về rồi (hôm nào ko có vấn đề j thì có thể sớm hơn tí) vì nó làm ở PGD, còn nếu làm ở phòng ngân quỹ của CN thì có thể trễ hơn, nhưng trễ nhất vẫn là tín dụng và GDV.
Cho mình hỏi tí nha. Thủ quỹ pgd có bao gồm thủ kho và kiểm ngân không bạn? Hỏi giùm mình nha. Đa tạ :D

Thông thường nếu NH tuyển dụng vị trí thủ quỹ thì sẽ là kiểm ngân đó bạn (nói dễ hiểu là đếm tiền). Còn thủ kho của NH thì thường giao cho những người lớn, đã làm nhiều năm ở NH, đc tin tưởng. Vì người này sẽ làm công việc liên quan đến hồ sơ, giấy tờ thế chấp TS của KH, nếu làm mất thì vô cùng tai họa. Ngược lại, những người đã hơi lớn tuổi chút như vậy thì họ sẽ khó làm dc vị trí kiểm ngân, vì lớn tuổi cỡ >40-50t thì đếm tiền khá chậm, nguy cơ sai sót cao hơn (mắt kém đi chẳng hạn).
Thủ quỹ PGD thì còn tùy....PGD, vì có PGD ko có kho quỹ mà sẽ tập trung tiền cuối ngày ôm lên CN. Khi đó thủ quỹ sẽ chỉ làm kiểm ngân, đếm tiền thôi.

Thông thường nếu NH tuyển dụng vị trí thủ quỹ thì sẽ là kiểm ngân đó bạn (nói dễ hiểu là đếm tiền). Còn thủ kho của NH thì thường giao cho những người lớn, đã làm nhiều năm ở NH, đc tin tưởng. Vì người này sẽ làm công việc liên quan đến hồ sơ, giấy tờ thế chấp TS của KH, nếu làm mất thì vô cùng tai họa. Ngược lại, những người đã hơi lớn tuổi chút như vậy thì họ sẽ khó làm dc vị trí kiểm ngân, vì lớn tuổi cỡ >40-50t thì đếm tiền khá chậm, nguy cơ sai sót cao hơn (mắt kém đi chẳng hạn).
Thủ quỹ PGD thì còn tùy....PGD, vì có PGD ko có kho quỹ mà sẽ tập trung tiền cuối ngày ôm lên CN. Khi đó thủ quỹ sẽ chỉ làm kiểm ngân, đếm tiền thôi.
Thanks nhiều :D

các anh chị đã có kinh nghiệm phỏng vấn GDV tiền mặt chỉ cho em với ạ. hix. em chưa đi phỏng vấn ngân hàng bao giờ hết. em cảm ơn nhiều ạ!!!

đợt mình thi thì kiến thức chủ yếu là kế toán ngân hàng, cũng tính lãi, các nguyên tắc của kế toán ngân hàng, thông tư quy đổi tiền rách, nhận biết tiền giả, quy cách đóng bó tiền, ... nhưng các bạn phải chuẩn bị sẵn tinh thần là làm vị trí kho quỹ là về trễ nhất cơ quan, khả năng phát triển không cao, công việc nhàm chán...
Bạn cho mình hỏi, lúc phỏng vấn Ngân hàng sẽ hỏi những gì? Và mức lương mới vào ở vị trí này là bao nhiêu? Sau 1 năm bạn đi làm thì thấy vị trí này thế nào? Thanks Nhiều nhé!

;) chuẩn bị chuyển mô hình về 1 cửa..gdv vietin bank cũng có hạn mức thu chi tiền mặt tại quầy rồi...thủ quỹ sẽ nhàn đi trông thấy he he

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,570
Thành viên mới nhất
hieutt01
Back
Bên trên