Hỏi về các công việc cụ thể của Giao dịch viên Tiền Mặt

tranlecungdinh

Thành viên
Mình đang chuẩn bị thi vào vị trí GDV Tiền Mặt tại VietinBank. Là vị trí khá lạ so với các Ngân Hàng khác. Nếu có thành viên nào biết cụ thể về vị trí này, vui lòng cho mình những kinh nghiệm và lời khuyên để chuẩn bị chu đáo cho phần thi nghiệp vụ nhé! Cảm ơn nhiều ạ.

Bạn phanvuts ở trên nói đúng rồi. Đây là vị trí thủ quỹ ở các NH khác. Nhiệm vụ chính là thu và chi tiền cho chính xác. Còn nếu khi đếm tiền xong, KH cũng ko đông, có KH ngồi lại nói chuyện, chém gió thì cũng fai biết nói chuyện và...chém gió cùng =))
Vietinbank tuyển vị trí này hình như cũng đòi có bằng ĐH thì fai, nên bạn cũng nên chuẩn bị thêm về kiến thức NH (kiến thức tổng hợp, tin tức cập nhật...), còn nghiệp vụ thì search mấy cái tài liệu về tiền giả, quy định đổi tiền rách...

Mình đang chuẩn bị thi vào vị trí GDV Tiền Mặt tại VietinBank. Là vị trí khá lạ so với các Ngân Hàng khác. Nếu có thành viên nào biết cụ thể về vị trí này, vui lòng cho mình những kinh nghiệm và lời khuyên để chuẩn bị chu đáo cho phần thi nghiệp vụ nhé! Cảm ơn nhiều ạ.
ơ, bạn cũng thi vị trí này hả? bắt tay cái nào :p bạn thi CN nào đấy? bữa giờ mình cũng tìm tài liệu mà chẳng thấy đâu TT____TT

đợt mình thi thì kiến thức chủ yếu là kế toán ngân hàng, cũng tính lãi, các nguyên tắc của kế toán ngân hàng, thông tư quy đổi tiền rách, nhận biết tiền giả, quy cách đóng bó tiền, ... nhưng các bạn phải chuẩn bị sẵn tinh thần là làm vị trí kho quỹ là về trễ nhất cơ quan, khả năng phát triển không cao, công việc nhàm chán...

đợt mình thi thì kiến thức chủ yếu là kế toán ngân hàng, cũng tính lãi, các nguyên tắc của kế toán ngân hàng, thông tư quy đổi tiền rách, nhận biết tiền giả, quy cách đóng bó tiền, ... nhưng các bạn phải chuẩn bị sẵn tinh thần là làm vị trí kho quỹ là về trễ nhất cơ quan, khả năng phát triển không cao, công việc nhàm chán...
chị đã thi rồi ạ? chị thi vào thời điểm nào thế?

Ủa, mình thấy bạn mình làm GDV tiền mặt đâu có fai về trễ nhất đâu bạn? Nó làm Vietinbank, nhưng khoảng 7h là về rồi (hôm nào ko có vấn đề j thì có thể sớm hơn tí) vì nó làm ở PGD, còn nếu làm ở phòng ngân quỹ của CN thì có thể trễ hơn, nhưng trễ nhất vẫn là tín dụng và GDV.

đúng là quỹ dưới pgd sẽ về sớm hơn hội sở, nhưng ở chi nhánh mình thường thì khi xuống nhà để xe chỉ còn lại xe của phòng mình thôi, trong nhiều trường hợp bạn có việc gấp cần về nhà sớm thì gdv, tín dụng có thể mang chứng từ, hồ sơ về nhà làm được nhưng quỹ thì bắt buộc phải làm xong công việc mới được về, bạn đâu thể mang tiền về nhà làm đúng k.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,573
Thành viên mới nhất
Minhthu02
Back
Bên trên