Hỏi - Đáp nhanh các vấn đề liên quan đến việc Thi tuyển vào ngành Ngân hàng

Hi everybody.

Tôi lập topic này với mục đích định hướng các bạn đang/ sẽ thi vào ngân hàng đặt các câu hỏi liên quan đến việc thi tuyển vào ngành.

Các bạn lưu ý, các câu hỏi cần ngắn gọn, dễ hiểuđầy đủ ý, tránh lan man nhé.

Tất cả các câu trả lời của các bạn sẽ được giải đáp nhanh chóng bởi Ban cố vấn (câu nào khó quá, Ban cố vấn sẽ nghiên cứu và trả lời bằng hẳn 1 topic :) ).

Nào, ai xung phong mở hàng đi nào :D

Cho em hỏi là: khi phỏng vấn GDV tiêu chí để chọn các ứng viên là gì
Em cao 1m56 ngoại hình cũng dễ nhìn.
em cám ơn!

anh chị cho e hỏi với những người có chiều cao khiêm tốn thì nên đăng ký vào vị trí nào là thích hợp, em thấy hầu hết vị trí đều tuyển nữ từ 1m58 trở lên nhưng bản thân thì k đủ

1. Tại lúc nộp hồ sơ vào ngân hàng thì mình có bị hỏi gì không? nếu có thì thường hỏi những gì ạ?
2. Ví dụ em đang trong giai đoạn chờ thông báo kết quả (hoặc bị thông báo trượt ) thì em có nên gọi điện đến ngân hàng hay gởi mail để hỏi về kq (hay hỏi lý do vì sao em bị đánh trượt hay không?. Và nếu gọi thì gọi cho bộ phận nào?

Mấy anh/chị đi trước cho mình lời khuyên với: nếu làm ở bộ phận tín dụng thì những áp lục cự thể trong công việc mà mình cần chuẩn bị tinh thần để đối mặt là gì vậy ạ? (Chỉ tiêu như thế nào? Không đạt chỉ tiêu ra sao?....)
Mình chân thành cảm ơn các anh/chị!

Cho em hỏi là sinh viên chuẩn bị tốt nghiệp ra trường, nếu được phỏng vấn hỏi về cách huy động vốn cho NH thì em phải làm sao khi mà chưa có kinh nghiệm cũng như các mối quan hệ ạ. Mong các anh chị, các bạn nào có kinh nghiệm giúp em với ạ. Em chân thành cảm ơn. :)

anh hungviet ơi, cho em hỏi chút ạ, em đăng ký vào vị trí nhân viên kinh doanh thẻ của ngân hàng ANZ thì có phải thi (nghiệp vụ, iq,eq...) như những vị trí khác không hay chỉ phỏng vấn thôi ạ và vị trí này yêu cầu những gì ạ?

Mở đầu đơn xin việc (viết tay) mình nên ghi "Kính chào Ngân hàng ABC..." hay giới thiệu thẳng họ và tên ạ?

anh hungviet ơi, cho em hỏi chút ạ, em đăng ký vào vị trí nhân viên kinh doanh thẻ của ngân hàng ANZ thì có phải thi (nghiệp vụ, iq,eq...) như những vị trí khác không hay chỉ phỏng vấn thôi ạ và vị trí này yêu cầu những gì ạ?

Em cũng thắc mắc y như bạn này

thật là đau lòng khi ngân hàng yêu thích của mình là BIDV
Chào em, chúng ta đi con đường này giống nhau, anh cũng đang học liên thông HVNH, đã từng thi tuyển tại Maritime, qua thông tin anh biết được thì chỉ có BIDV trong những đợt tuyển tập trung là không lấy hệ liên thông ( kể cả liên thông của HVNH) còn những NH khác vẫn tuyển, quan trọng là em yêu thích NH nào, vị trí ứng tuyển nào, nên quan tâm tìm hiểu nó, đọc kỹ thông tin yêu cầu của NH đó, thực ra NHTM tuyển có phần "thoáng" hơn các ông lớn, có thể em thi tuyển vào NHTM trước, sau một thời gian có kinh nghiệm thì nhảy đến nơi tốt hơn, chúc em thành công !
Một vài dòng chia sẻ ^^

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,080
Tổng số thành viên
351,386
Thành viên mới nhất
caipiaovn1666
Back