Hỏi - Đáp nhanh các vấn đề liên quan đến việc Thi tuyển vào ngành Ngân hàng

Hi everybody.

Tôi lập topic này với mục đích định hướng các bạn đang/ sẽ thi vào ngân hàng đặt các câu hỏi liên quan đến việc thi tuyển vào ngành.

Các bạn lưu ý, các câu hỏi cần ngắn gọn, dễ hiểuđầy đủ ý, tránh lan man nhé.

Tất cả các câu trả lời của các bạn sẽ được giải đáp nhanh chóng bởi Ban cố vấn (câu nào khó quá, Ban cố vấn sẽ nghiên cứu và trả lời bằng hẳn 1 topic :) ).

Nào, ai xung phong mở hàng đi nào :D

Chào mọi người tình hình là em mới nộp hồ sơ ứng tuyển vào vị trí : Chuyên viên Dịch vụ khách hàng của Ocean Bank và em cũng có hỏi nhân viên ở Ocean bank là sẽ có 1 bài thi viêt+ IQ+ test anh văn nhưng em không biết là bài thi viết của Ocean bank trọng tâm về cái gì nên em mong mọi người giúp đỡ em
P/s : EM học chuyên ngành Tài Chính Ngân Hàng => Thực Tập Kế Toán => Apply vào Chuyên viên Dịch vụ khách hàng :D

chào mọi người,
mình là sv năm cuối,mình định thực tập ở Đông Á bank và thi tuyển vào đó luôn.
Ai có kinh nghiệm thi tuyển vào ĐA thì share mình với,mình đang băn khoăn giữa 2 vị trí là GDV và hỗ trợ tín dụng

em muốn hỏi đề thi vào NH chính sách xã hội ạ
anh chị nào thi rồi nhớ dạng đề thì cho em biết mới
em mới ra trường nên chưa có kinh nghiệm gì mấy
giúp em với

Chào mọi người! Em định apply vào vị trí Nhân viên hành chính tổng hợp của Oceanbank. Không biết là với vị trí này thì ngân hàng thi tuyển kiểu gì nhỉ?@.@

Em là sinh viên trường học viện Ngân Hàng năm nay ra trường, em còn 1 kỳ đang thi và tính đến thời điểm này thì điểm tổng kết của em là 6,8. Em là nam và hơi thấp, em cao đúng 1m65. Thực sự thì khả năng hiểu biết về nghiệp vụ và chuyên môn thực tế của e không tốt. Em muốn hỏi các anh chị xem tuyển thực tập sinh ở các ngân hàng có yêu cầu nhiều về hiểu biết chuyên môn và yêu cầu khắt khe về chiều cao không? THêm nữa là trong CV của em thì điều đáng chú ý nhất chính là thành tích hoạt động tình nguyện của em trong suốt 4 năm đại học. Vậy em muốn hỏi nhà tuyển dụng có đánh giá cao về các thành tích hoạt động tình nguyện không hay chủ yếu là thành tích học tập?
Em rất mong được giải đáp thắc mắc. Em xin cảm ơn!

em vừa mới nộp đơn vào vpbank vị trí tái thẩm định. anh chị cho e biết những câu hỏi thường gặp khi phỏng vấn vị trí này là gì. giúp em với

Em cũng có vài câu hỏi.E học KTQD, khoa Kinh tế Đầu tư nhưng chỉ đc bằng TB-Khá (trên 65).Cảm thấy hơi thiếu tự tin khi thi vào bank mặc dù có nhiều ngân hàng k yêu cầu loại bằng gì.Bằng TB-Khá như e liệu có cơ hội làm việc ở bank?

---------- Post added 02-02-2012 at 11:10 PM ----------

Em cũng có vài câu hỏi.E học KTQD, khoa Kinh tế Đầu tư nhưng chỉ đc bằng TB-Khá (trên 65).Cảm thấy hơi thiếu tự tin khi thi vào bank mặc dù có nhiều ngân hàng k yêu cầu loại bằng gì.Bằng TB-Khá như e liệu có cơ hội làm việc ở bank?

em muốn hỏi là có phải đa số các ngân hàng đều yêu cầu chứng chỉ toeic trên 600 với đầu vào thi tuyển thanh toán quốc tế phải không ạ?

Em là sinh viên trường học viện Ngân Hàng năm nay ra trường, em còn 1 kỳ đang thi và tính đến thời điểm này thì điểm tổng kết của em là 6,8. Em là nam và hơi thấp, em cao đúng 1m65. Thực sự thì khả năng hiểu biết về nghiệp vụ và chuyên môn thực tế của e không tốt. Em muốn hỏi các anh chị xem tuyển thực tập sinh ở các ngân hàng có yêu cầu nhiều về hiểu biết chuyên môn và yêu cầu khắt khe về chiều cao không? THêm nữa là trong CV của em thì điều đáng chú ý nhất chính là thành tích hoạt động tình nguyện của em trong suốt 4 năm đại học. Vậy em muốn hỏi nhà tuyển dụng có đánh giá cao về các thành tích hoạt động tình nguyện không hay chủ yếu là thành tích học tập?
Em rất mong được giải đáp thắc mắc. Em xin cảm ơn!

1m65 của bạn là đạt yêu cầu đối với nam rồi mà :)
Theo mình được biết, thành tích hoạt động ngoại khóa của bạn sẽ là một lợi thế rất lớn khi đi xin việc, cũng nên nhấn mạnh khéo léo trong CV.
Còn kì thi cuối cùng, bạn ráng thi cho tốt, sau đó bình tĩnh tự tin đi xin việc thôi. SV mới tốt nghiệp, ai chả thiếu kinh nghiệm thực tế, nhưng cũng phải chuẩn bị cho mình đủ vốn kiến thức cần thiết để qua vòng thi tuyển đầu vào (IQ, English và phỏng vấn). Chúc bạn thành công, bạn nhé :)!

Ngồi đọc hết 14 trang này thật sự là đầu óc đc mở mang rất nhiều, cám ơn tất cả mọi người đã đặt câu hỏi và đặc biệt là bạn hungviet đã lập nên Topic này. Cảm ơn mọi người đã có những câu trả lời đầy kinh nghiệm luôn nhé :D. Hiện tại thì mình chưa có câu hỏi nào cần hỏi (vì mọi người đã hỏi hết rùi) nhưng mọi người hãy duy trì topic này nha (sẽ có lúc mình sẽ nhờ mọi người tư vấn mà. hihi) . Cám ơn mọi người ^^

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,671
Thành viên mới nhất
12bet1net
Back
Bên trên