Hết duyên với Ngân hàng

Đọc tới đoạn muốn "đánh khách hàng" mình cười cái rột. Quan hệ khách hàng chắc ít ai đc sống thật với bản thân mình. Vui thì cười - buồn thì khóc. Nhiều lúc khách hàng như bậc thân sinh thứ 2, có nói sai cũng ko đc phép cãi. Hehe. Buồn cũng phải làm ra vẽ tươi tắn đon đã để thể hiện sự "chuyên nghiệp" . Thậm chí thời gian riêng tư cũng ko có. Nhiều lúc đang ngủ 2-3 giờ sáng có khách hàng xe bị tai nạn, bảo hiểm không gọi đi gọi mình mới căn! :D
Rồi đang chở mẹ đi mua đồ siêu thị, khách gọi đi nhậu từ chối 1 cái thì mất lòng, khối doanh nghiệp thì thôi cứ như ông cố nội. Gặp khách thông cảm thì ko sao, khách mà "Ko nhậu thì mai tao rút" thì chắc cũng phải "bỏ mẹ giữa chợ"
:D kể lễ đồng cảm vs bác thớt cho vui vậy thôi chứ mai cũng phải khoác cái áo banker lên người rồi làm việc như chưa hề có chiện gì xãy ra.
Đau thương thì ai làm ngành này cũng từng trải không ít thì nhiều.
Nhưng cố làm vì gia đình vợ con :p

Bác chủ thớt giống em.hồi em đỗ vào MB vị trí QHKHCN còn oai như cóc.Vào làm mới thấy ko hợp với nghề 1 tí nào.Kết quả là em làm được hơn 1 tháng rồi tự ý nghỉ luôn.Lúc em nghỉ bọn bạn toàn bảo em bị điên r bố mẹ cũng nói này nọ.làm có gần tháng mà em sụt 2kg,hôm nào cũng mơ ngủ KPI..Nhưng cũng k thể phủ nhận là MB là ngân hàng đáng để làm việc với những ai có tài(ko áp dụng với thằng bất tài với thiếu tính kiên trì như em):D:D:D:D

Một nhân viên QHKH cũng sắp viết tâm thư nghỉ việc. Nửa đêm tỉnh giấc cũng nghĩ tới chỉ tiêu, nghĩ tới thứ 2 sợ phải đi làm. Từ khi đi làm, sụt cân, mọc mụn, mất ngủ và mất cả kinh vì stress. Ừ thì Ngân hàng, cũng tới lúc phải rũ áo ra đi. Trước khi làm, chú có bảo thời hoàng kim của NH qua rồi cháu ạ và sẽ không bao giờ có lại lần nữa. Cháu là con gái, làm NH sau này rút ra khó. Thắc mắc tại sao, chú bảo làm lâu rồi, bị " trơ" cháu ạ, xin nghỉ biết làm gì....

Một nhân viên QHKH cũng sắp viết tâm thư nghỉ việc. Nửa đêm tỉnh giấc cũng nghĩ tới chỉ tiêu, nghĩ tới thứ 2 sợ phải đi làm. Từ khi đi làm, sụt cân, mọc mụn, mất ngủ và mất cả kinh vì stress. Ừ thì Ngân hàng, cũng tới lúc phải rũ áo ra đi. Trước khi làm, chú có bảo thời hoàng kim của NH qua rồi cháu ạ và sẽ không bao giờ có lại lần nữa. Cháu là con gái, làm NH sau này rút ra khó. Thắc mắc tại sao, chú bảo làm lâu rồi, bị " trơ" cháu ạ, xin nghỉ biết làm gì....
kaka.nhưng mình vẫn đang thi MB tiếp này.vị trí khác.chả biết có qua vòng hồ sơ k nữa:D:D:D:D:D

hahaha....
đọc bài em anh thích rồi đó....
Cảm giác như em cũng mê đọc sách......
Còn đi làm bank giờ là cái lò thử sức chịu đựng.... ai lì quá hay là thần thánh quá sẽ vượt qua... hay là điếc hông sợ súng, đợi đuổi thì thôi......

Anh thích câu nói em đó... làm Giám đốc mấy tỷ bỏ gấu mà đi... kakakaka..... Nói chung rất thích bài viết của em......

Hix hix thương em quá....

Em cũng gặp "tình trạng" giống bác chủ thớt và e cũng đang chuẩn bị nộp đơn nghỉ sau 2 tháng làm việc. Các anh/chị đi trước cho em lời khuyên về "quy trình" nghỉ việc với? (Cụ thể chỉ giáo giúp em viết đơn thế nào cho hợp tình hợp lí). Hiện tại em đang làm ở ở 1 phòng giao dịch trực thuộc chi nhánh tỉnh, cho em hỏi mình có phải nộp đơn cho giám đốc phòng giao dịch trước khi nộp lên chi nhánh tỉnh không? Em chân thành cảm ơn!

Nhận ra sớm sẽ có quyết định sớm để đi con đường đúng hơn, chúc bạn thành công với lựa chọn mới.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,221
Thành viên mới nhất
menusrs8
Back
Bên trên