HDBank tuyển thực tập tiềm năng theo chương trình Thực tập sinh tiềm năm - HDBank 2012

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
hehe t xịt cả TECH cả VP bạn ạ, CV bị loại ngay từ vòng gửi xe đó ^^
hehe.. Cho t tham gia vs. T cũng bị loại từ vòng gửi xe 2 NH đó nè Y_Y K hiểu tiêu chí lựa chọn là j` vậy nhỉ? K bít có phải là ngẫu nhiên k? Đông hồ sơ nộp vậy cơ mà :"(

Chào các anh chị và các bạn,em là thành viên mới có 1 thắc mắc em ko hiểu,trường em cuối năm 3 tức là giáp hè đã có thực tập rồi,nhưng xem trên mạng và các ngân hàng đều tuyển thực tập sinh năm 4 và có nhiều tiêu chuẩn như trên 7,0,các môn chuyên ngành loại khá và thời hạn nộp thì là cuối năm trc đó,như ngân hàng này này, thông báo nộp hồ sơ đều ít khi thấy ....thế thì năm 3 làm sao đủ tiêu chuẩn ạ,mà em nghe nói có phải năm 4 lại thêm 1 đợt thực tập nữa ko?và sv năm 3 phải tranh thủ tìm thông báo tuyển thực tập sinh trc hay phải chờ thông báo của nhà trường(lúc ấy thì muộn mất)?và nếu tính theo tín chỉ thì có lẽ tiêu chuẩn 7,0 nên sửa lại chứ ạ??em cũng ko hiểu thế nào là kiến tập nữa...Mong mọi người giải đáp giúp ạ..em xin cảm ơn..:-*...và cho em biết thêm là viết khóa luận và làm chuyên đề khác gì nhau?xu hướng bi giờ đnag nghiêng về làm cái nào?và điều kiện để làm mỗi cái là gì ạ??@-)

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Chào các anh chị và các bạn,em là thành viên mới có 1 thắc mắc em ko hiểu,trường em cuối năm 3 tức là giáp hè đã có thực tập rồi,nhưng xem trên mạng và các ngân hàng đều tuyển thực tập sinh năm 4 và có nhiều tiêu chuẩn như trên 7,0,các môn chuyên ngành loại khá và thời hạn nộp thì là cuối năm trc đó,như ngân hàng này này, thông báo nộp hồ sơ đều ít khi thấy ....thế thì năm 3 làm sao đủ tiêu chuẩn ạ,mà em nghe nói có phải năm 4 lại thêm 1 đợt thực tập nữa ko?và sv năm 3 phải tranh thủ tìm thông báo tuyển thực tập sinh trc hay phải chờ thông báo của nhà trường(lúc ấy thì muộn mất)?và nếu tính theo tín chỉ thì có lẽ tiêu chuẩn 7,0 nên sửa lại chứ ạ??em cũng ko hiểu thế nào là kiến tập nữa...Mong mọi người giải đáp giúp ạ..em xin cảm ơn..:-*...và cho em biết thêm là viết khóa luận và làm chuyên đề khác gì nhau?xu hướng bi giờ đnag nghiêng về làm cái nào?và điều kiện để làm mỗi cái là gì ạ??@-)

A đoán là em học FTU đúng ko :D

- Nếu trường đã quy định cuối năm 3 kiến tập rồi thì sẽ có buổi Hướng dẫn cho mà, về điều kiện cũng như nội dung đề tài,..

- Viết Khóa luận thì áp dụng cho SV năm cuối ra trường (Được bảo vệ 'tốt nghiệp), còn viết Chuyên đề (Chuyên đề thực tập) cho những bạn ko đủ điều kiện viết KL (Đối với HVNH, cong FTU thì a ko rõ :D)

- Đề tài thì Quan trọng là em học chuyên ngành gì thì đề tài phải đúng chuyên nghành đó thôi..

Em tham khảo thêm ở đây nhé

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Chào em!
Về việc em hỏi, chị có một số gợi ý nhỏ sau nhé!
1. Về việc kiến tập (kiến là nhìn, kiến tập là đến nhìn để học là chủ yếu) , thông thường giáo viên hướng dẫn sẽ gợi ý các em kiến tập về quê. Về quê, xin kiến tập rất dễ, em chỉ cần mang giấy giới thiệu đến là gần như ok hết. Thêm nữa, kiến tập 1 tháng, em không được làm gì cả đâu, nên về quê, gần nhà, nhân tiên nghỉ hè luôn thôi. Về báo cáo kiến tập, tùy yêu cầu các thầy cô. Có thầy cô yêu cầu em chọn đề tài rồi viết, có thầy cô chỉ yêu cầu Nhật ký thực tập, có thầy cô yêu cầu cả hai, em ạ.
2. Sinh viên năm thứ 4 tại FTU, nếu đủ điểm viết khóa luận, thì không phải đi thực tập nữa. Còn nếu không đủ điểm, sẽ đi thực tập, viết báo cáo thực tập (chuyên đề) + học môn Phương pháp nghiên cứu chuyên sâu, em ạ
3. Về điểm, trong bảng điểm xin tại Phòng đào tạo, sẽ có cả điểm thang 4 và thang 10. Nhà tuyển dụng yêu cầu thế nào thì em ghi như vậy là được mà.
4. Về xu hướng thì tùy mỗi người em ạ. Viết khóa luận thì nhàn hơn, em chỉ ở nhà viết, trong thời gian đó tranh thủ làm thêm. Tuy nhiên, khóa luận sẽ là công sức, tâm huyết của em, nên viết không tốt, sẽ rất hối hận. Đi thực tập thì theo đánh giá khá chán, cộng thêm phải đi học. Nhưng đi thực tập, chuyên đề dễ viết lại dễ có cả số liệu nữa.
5. Về điều kiện viết khóa luận thì thường từ 7.0 trở lên (tính cho 6 kỳ đầu), không nợ quá 5% số đơn vị tín chỉ, không nợ sách quá hạn thư viện...(cái điều kiện này, chị không chắc lắm, em nên search lại cho chắc nhé)
Chắc là hết câu hỏi rồi, hì hì. Chúc em thành công:D

các bạn ơi sao tớ ko thấy vị trí tuyển thực tập đâu nhỉ? mình xin vị trí nào cũng được à?

các bạn ơi sao tớ ko thấy vị trí tuyển thực tập đâu nhỉ? mình xin vị trí nào cũng được à?

Tùy vào năng lực cũng như đam mê của bạn thôi :D , Có thể là CV Tín dụng (CV QHKH), GDV,Kế toán...

Nói chung là bạn nên xin thực tập ở vị trí mà dễ giúp bạn tìm được đề tài viết Khóa luận/ Chuyên đề TT nhất + Đúng và sát với chuyên ngành mà bạn đc học nữa :D

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,671
Thành viên mới nhất
12bet1net