Hạn mức thẻ tín dụng cho Khách hàng của Các Ngân hàng

hoabeo0112

Verified Banker
Nhà mình ai có thể cập nhập hạn mức thẻ tín dụng của Các Ngân hàng cấp cho Khách hàng không?

Hạn mức thẻ tín dụng thì tùy hồ sơ KH mà, thường từ 2 -> 6 tháng lương. Bên Tech mình RCC thẩm định phê duyệt hạn mức căn cứ vào điểm xếp hạng của KH (gồm tổng hợp điểm từ rất nhiều tiêu chí: thu nhập, vị trí công tác, đơn vị công tác, loại HĐ, có HK hay kt3, tuổi, năm kinh nghiệm, đã lập gia đình hay độc thân, hình thức trả lương, tài sản sở hữu, thu nhập trong gia đình,vv... nói chung rất nhiều nữa).

Bên Maritimebank mới có 1 loại thẻ Master Palatinum hạn mức cao nhất 1 tỷ, điều kiện lương >20tr, hoặc là KH VIP của bên đó mới được
Bên OCB thì mới có loại thẻ Master credit nhưng chỉ phát hành nội bộ thôi, chắc sang năm mới triển khai rộng rãi cho khách hàng
Mình đang xài thẻ ANZ và HSBC mà mỗi lần sử dụng nó chẳng nhắn tin gì cả, đang lo hacker mà xài thẻ của mình mua hàng online thì có trời mới biết. Chắc đổi sang thẻ tín dụng nội địa xài cho chắc ăn quá, có bạn nào gặp tình trạng như mình ko vậy ta??

Bên Maritimebank mới có 1 loại thẻ Master Palatinum hạn mức cao nhất 1 tỷ, điều kiện lương >20tr, hoặc là KH VIP của bên đó mới được
Bên OCB thì mới có loại thẻ Master credit nhưng chỉ phát hành nội bộ thôi, chắc sang năm mới triển khai rộng rãi cho khách hàng
Mình đang xài thẻ ANZ và HSBC mà mỗi lần sử dụng nó chẳng nhắn tin gì cả, đang lo hacker mà xài thẻ của mình mua hàng online thì có trời mới biết. Chắc đổi sang thẻ tín dụng nội địa xài cho chắc ăn quá, có bạn nào gặp tình trạng như mình ko vậy ta??

Mình cũng đang xài thẻ HSBC, vô internet banking theo dõi thường xuyên xem có giao dịch nào bất thường hay ko, nếu không phải giao dịch của mình thì yêu cầu ngân hàng hủy được, vả lại mỗi lần phát sinh giao dịch bằng ngoại tệ là nhân viên HSBC gọi điện thoại kiểm tra liền nên cũng chẳng lo lắng lắm :))

Mình cũng đang xài thẻ HSBC, vô internet banking theo dõi thường xuyên xem có giao dịch nào bất thường hay ko, nếu không phải giao dịch của mình thì yêu cầu ngân hàng hủy được, vả lại mỗi lần phát sinh giao dịch bằng ngoại tệ là nhân viên HSBC gọi điện thoại kiểm tra liền nên cũng chẳng lo lắng lắm :))
Cái token key của mình lâu quá ko xài nên bị locked mất tiu, với lại mình cũng hay xài lặt vặt: cà thẻ siêu thị, nhà hàng...Không lẽ vài bữa lại vào ktra online[-O<

MSB: 2 tháng lương (cấp bậc từ M7 trở lên mới được làm thẻ thấu chi)
ANZ/HSBC: 2 tháng lương (thu nhập từ 8 triệu đồng trở lên) - Lãi suất cao
BIDV lãi suất mềm hơn nhưng không nắm được

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,594
Thành viên mới nhất
sanforexuyti