Gói tín dụng 30 nghìn tỷ đồng cho địa ốc??? Làm sao để được vay

Tớ thì tớ vẫn quan niệm:
1) thuận mua vừa bán
2) không mợ chợ vẫn đông
khỏi cứu, cứ để cho mấy tay đầu tư BDS hét giá trên trời, đổ nợ phá sản đi, để giá giảm thấp cho tớ có nhà để ở ^^

BĐS VN chi phí "bôi trơn" cực khủng nên nhà đầu tư nào cũng muốn bán đắt để bù lại :D - y chang như mua đc cái chức thì cũng phải gắng vơ vét để bù chi phí =))

Chú ý: Mấy hôm nay Eximbank mới có 1 gói hỗ trợ tín dụng đặc biệt dành cho các cán bộ nhân viên của mình đó là mua nhà trả góp (Nhà phát mãi của chính Eximbank) với lãi suất cố định 6%/năm trong vòng (2 hay 3 năm mình quên mất con số cụ thể). Chẳng phải chuyên gia nhưng mình thấy có "mùi" của NHNN (Lưu ý NHNN bắt đầu tung ra gói hỗ trợ BĐS 30.000 nghìn tỷ từ 15/04/2013 với lãi suất là 6%/năm). Thử tưởng tượng nếu các sếp EIB đi đêm được với các sếp của NHNN xin "mua lại" độ vài nghìn tỷ của gói kích cầu BĐS này thì sao nhỉ ??? vừa tìm được nguồn giá thấp lại vừa khuyên khích nhân viên mua lại tài sản phát mãi --> giảm nợ xấu (NPL), vừa thực hiện được 1 phần mục tiêu của NHNN là kích cầu mua BĐS, mà nhân viên vay thì khá là an tâm trong khoản thu nợ, đỡ phải đi tìm mối mua tốn chi phí và time.

Có đồng chí nào làm Exim biết thêm thông tin này không nhỉ?

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,506
Thành viên mới nhất
youhuihuodong22
Back