Gỡ rối đăng kí giao dịch đảm bảo

hadung_kt

Verified Banker
Em có một thắc mắc mong các tiền bối gỡ giúp em với ạ!
Em có một khách hàng vay, tài sản thế chấp là của bên thứ 3, nhưng mảnh đất ấy khi đi đăng kí giao dịch đảm bảo tại quận thì người ta bảo đất này năm trong dự án rồi, chỉ cho vay được 1 năm thôi, bắt em về sửa lại hợp đồng chuyển từ cho vay 5 năm thành 1 năm thì người ta mới cho đăng kí. Mà em làm hợp đồng, công chứng kí tá xong xuôi rồi. Giờ làm sao để đăng kí được ko ạ?

Đất này không nên ham làm gì, mang họa vào thân đấy bạn. Bỏ khách hàng này đi, tìm khách hàng khác cho lành.

Em cám ơn các bác ạ. cá nhân này sếp e đang bảo chuyển sang hướng cvay công ty 1 năm (cá nhân này là chủ một cty TNHH), năm ngoái cty này mới vay của 1 NH khác, e đang mông lung quá.

e mới vào nghề, cao nhân nào giúp e với, sếp e có vẻ cương quyết lắm ạ.
có thể cho e xin số hoặc inbox số e để trao đổi ko ạ? :(
Số e là 0987.259.238 E xin chân thành cảm ơn. (GẤP GẤP)

Theo quy định của pháp luật về công chứng, thì công chứng phải chịu trách nhiệm về thiệt hại nếu bạn chứng minh được là có thiệt hại về kinh tế. Còn việc chuyển từ 5 năm xuống còn 1 năm không có ý nghĩa gì.

mới vào mà được làm hồ sơ khó quá bạn hả.
Trước tiên bạn cần phải hỏi rõ phòng pháp lý tuân thủ của ngân hàng bạn, xem người ta phản hồi bạn như thế nào.
Sau đó thì bạn cần phải trao đổi lại với sếp của bạn để tìm hiểu kỹ cách giải quyết. Đặt giả thiết là năm thứ 2 sau khi hết hạn hợp đồng thì công chứng lại có được hay không. Nếu không được thì cách giải quyết ntn.
Hi tùy theo tình huống mà xử lý thui bạn.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,506
Thành viên mới nhất
youhuihuodong22
Back
Bên trên