Giữa hai con đường, phân vân quá...

thời buổi kinh tế khó khăn, có công việc bên nhà nước vừa lương cao vừa nhàn thân, quá sướng. Thời điểm này đảm bảo bạn sang ngân hàng làm tín dụng thì may lắm cũng được vài tháng là chán ngấy muốn quay lại công việc cũ. Lương thì 3 đồng 3 cọc, áp lực doanh số, từ khách hàng.... rất lớn. Nói chung làm tín dụng giai đoạn này rất gian nan và khốc liệt, cứ như là ra chiến trường đánh giặc vậy. Bạn nếu bản lĩnh và có đam mê thì thử bỏ việc hiện tại và sang ngân hàng thử sức phát;));))

Lương hiện tại 8tr chứ về lâu về dài cứ cũng vậy thôi thì đâu gọi là lương cao bạn, chứ việc nhẹ lương cao ai mà không thích :)

bạn làm lâu chưa, nhìn nick mình đoán sinh năm 89 hả :D nếu mới làm mà lương vậy là ngon hơn nhiều chỗ rồi, tăng lương thì ở đâu cũng tăng chậm rì mà

Thank 2 bạn nhiều :D , mình vẫn còn thời gian suy nghĩ đến lúc được nh nhận nhưng theo mình nghĩ giống như có câu :"đi 1 ngày đàng học 1 sàng khôn", mình chỉ sợ làm kế toán 1 thời gian lâu thì sẽ lãng phí kiến thức học được , nên trẻ thì cứ phải ráng phấn đấu tý chứ an phận sớm quá thì chán :D

Nên ở lại làm kế toán bạn ah. Lý do thì nhiều bạn ở trên cũng nói rồi. Còn việc bạn sợ lãng phí kiến thức được học ấy, thì làm QHKH ko liên quan gì nhiều đến kiến thức học TCNH ở trường đâu. Ý kiến riêng của mình. Hi

bạn làm lâu chưa, nhìn nick mình đoán sinh năm 89 hả :D nếu mới làm mà lương vậy là ngon hơn nhiều chỗ rồi, tăng lương thì ở đâu cũng tăng chậm rì mà
Ý mình là tín dụng ngân hàng sẽ có nhiều cơ hội thăng tiến ấy bạn, chứ nhân viên thì làm gì cũng vậy cả :D

Người VN có câu "đứng núi này trông núi nọ"
Người Châu Á có câu "biết đủ để dừng".
Bạn hiểu ý mình không?

mình nghĩ cơ hội thăng tiến hok phải dễ đâu bạn ah (ít nhất phải đạt chỉ tiêu liên tục trong 1 khoảng thời gian). Nếu bạn tăng lương thêm đc 1 chút, thâm niên thêm 1 chút thì cũng đồng nghĩa chỉ tiêu sẽ tăng theo...nhưng ko phải tăng 1 chút :) với chỉ tiêu ngất ngưởng như vậy, bít khi nào mới đc lên vị trí cao :( trừ khi có những mối quan hệ đặc biệt vs cấp trên!

Lương hiện tại 8tr chứ về lâu về dài cứ cũng vậy thôi thì đâu gọi là lương cao bạn, chứ việc nhẹ lương cao ai mà không thích :)
mới vào mà 8tr thì chứng tỏ có 2 lương kiểu lương cơ bản và lương theo NSLĐ. về lâu về dài cả 2 lương đó đều tăng mà ;)
ko kể các khoản thưởng này nọ :v
Nếu chủ thớt mún phát triển hơn nữa thì phấn đấu lên làm kế toán trưởng, giám đốc gì đó đi :))

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,445
Thành viên mới nhất
Orionn
Back
Bên trên