Giữa hai con đường, phân vân quá...

phongnguyen9789

Thành viên tích cực
Tình hình cụ thể của là là thế này, mong các anh chị đi trước có kinh nghiệm chia sẻ chút lời khuyên :(
Em tốt nghiệp ngành tài chính ngân hàng nhưng lại hiện đang làm kế toán tại một cty nhà nước , công việc thì nhẹ nhàng thoải mái, lương cũng ok so với tình hình hiện nay và đối với sinh viên mới ra trường như em(lương nếu em ký hd chính thức sẽ ào khoảng 8tr). Nhưng mong muốn vẫn được làm tín dụng ngân hàng vì tính chất công việc cũng như khả năng phát triển tốt hơn so với công việc hiện tại (theo suy nghĩ của em). Hiện em cung đã nộp đơn những ngân hàng đang tuyển để tìm kiếm cơ hội nhưng vẫn đang rất phân vân ....chưa xác định được tư tưởng ...mong các anh chị cho em chút ý kiến ....

Nếu như mình được lựa chọn và đang ở vị trí của cậu thì mình sẻ làm công việc hiện tại. đó là ý kiến cá nhân mình.

em đang năm cuối, và nếu là bác thì em vẫn sẽ chọn làm công việc hiện tại. Lương khởi điểm chưa gì đã 8 củ + nhẹ nhàng thoải mái thế kìa thì đúng là quá tốt rồi! Lại công ty nhà nước nữa chứ!! @@ Ực ực!!

Đời có người này người kia, nhưng cái tư tưởng lánh đục tìm trong có vẻ ăn sâu vào tiềm thức người Việt, nếu bạn tự tin vào năng lực, có 1 chút ngông cuồng thích thử thách thì cứ nộp ngân hàng nếu trúng tuyển thì đi làm luôn. Trẻ khỏe ko bươn chải và trải nghiệm sau này về già ngồi hối tiếc sao hồi trẻ mình ko làm cv A hay B (là những cái mình thích và mơ ước).

em đang năm cuối, và nếu là bác thì em vẫn sẽ chọn làm công việc hiện tại. Lương khởi điểm chưa gì đã 8 củ + nhẹ nhàng thoải mái thế kìa thì đúng là quá tốt rồi! Lại công ty nhà nước nữa chứ!! @@ Ực ực!!
Nếu như mình được lựa chọn và đang ở vị trí của cậu thì mình sẻ làm công việc hiện tại. đó là ý kiến cá nhân mình.
Cảm ơn hai bạn nhìu, nếu mình chọn ở chỗ hiện tại thì chắc mọi thứ đơn giản rùi :D
Đời có người này người kia, nhưng cái tư tưởng lánh đục tìm trong có vẻ ăn sâu vào tiềm thức người Việt, nếu bạn tự tin vào năng lực, có 1 chút ngông cuồng thích thử thách thì cứ nộp ngân hàng nếu trúng tuyển thì đi làm luôn. Trẻ khỏe ko bươn chải và trải nghiệm sau này về già ngồi hối tiếc sao hồi trẻ mình ko làm cv A hay B (là những cái mình thích và mơ ước).
Mình cũng nghĩ bây giờ còn trẻ muốn nhảy còn được chứ thêm vài năm nữa ở chỗ hiện tại thì chắc xác định là cả đời ở đó luôn.... Sự nghiệp sẽ là một đường thẳng ngang :)

- - - Updated - - -

Có anh chị nào kể em chút kinh nghiệm thực tế khi đi làm ngân hàng để em so sánh với.....

Cá nhân mình thì cứ ở chỗ cũ thì hơn. Mình cũng mới ra trường được đi làm tín dụng đây như trâu húc mả. Vào đầu tiên là cái bảng chỉ tiêu phải ký để hoàn thành, mà cái đống chỉ tiêu ấy mà hoàn thành chắc sang năm bạn lên cấp luôn chứ đùa. Huy động thì lúc có lúc không, người nhà mà không đông, bạn bè thầy u không mạnh gánh hộ chút ít thì cũng móm. Cho vay thì khách hàng ngon thì ok chứ khách lởm thì vô số :) Nhưng được cái nếu bạn vớ khách lởm mà cho vay thì có thể bảo là non kinh nghiệm nên gặp phải rút kinh nghiệm lần sau, nhưng nếu mà không hợp gu với sếp thì xác định luôn là thành tích bị đánh thấp thôi. Công việc đòi nợ xấu cũng đòi hỏi bạn là con người của kiên trì nữa.
Chúc bạn sớm thành công.

Bao giờ được ngân hàng nhận thì hãy phân vân nhé, được làm kế toán ở công ty nhà nước chứng tỏ nhà bạn cũng có số má rồi, muốn vào ngân hàng khó gì, tuổi trẻ cứ thử theo đam mê đi ;))

nhắc nhở bạn rằng NH đang dần đào thải, vài ba năm nữa, chưa chắc j bạn vẫn đc làm trog NH hay là đang nằm nhà chơi k.
mọi việc của bạn có vẻ wa' suôn sẻ nên bạn muốn có chút j đó sóng gió. cơ mà đừng đến 1 lúc nào đó, bạn thấy hối tiếc khi đã ko còn làm cv hiện tại chỉ vì bạn đang phải xoay như chong chóng zo cv ở NH. đừng ham zui. mà cũng đừng an phận. bạn cứ hãy nộp đơn xin vào NH. r xem mức lương, cv có phù hợp k. n người đã thấy tiếc khi dấn thân vào NH đó. bạn đã có cv ổn định. s cớ chi lại từ bỏ. Hay bạn có thể kinh doanh nếu cảm thấy rảnh rỗi.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,551
Thành viên mới nhất
clintblackmerch
Back
Bên trên