Gần hết năm 2012, thưởng năm nay sẽ ra sao?

Ặc, mình làm 3 năm rồi, mỗi Têt đều nhận được từ Công Đoàn Ngân hàng 1 bịch đường, 1 hộp bánh, 1 hộp kẹo, 1 hộp trà. Cũng may là chưa có gạo chứ mà ôm về cứ như đi nhận trợ cấp lũ lụt ấy. Trong mong gì cái Tết năm nay.
UI....một mô hình tốt cho thưởng Tết năm nay! Nhưng nếu áp dụng cho cơ quan mình thì mình đề xuất thêm cho anh em mỗi người khoảng 3kg thịt heo tươi nữa để về anh em có thể gói giò và làm 1 nồi canh măng ăn Tết.
Thôi thì khó khăn tí lại thấy anh em tình cảm thân thiết hơn chứ nhớ lại ngày nào chia thưởng có chênh lệch tí, người ít người nhiều. Đem ra họp giao ban anh em cãi nhau, nói nhau kịch liệt...thấy các bác lãnh đạo cũng đau đầu mấy vụ chia thưởng này. :D

À quên, cái đó là Công Đoàn của ngân hàng, còn Công Đoàn của Chi Nhánh thì được hơn, mỗi người làm đủ 1 năm được 1 thùng Ken ( tiền của Công Đoàn chi nhánh và để có được quỹ Công Đoàn, mỗi tháng mỗi em "được" trích lương 50k nộp vào)

tổng kết cuối năm ko bị truy thu là may mắn lắm rồi, các bác còn nói đến thưởng làm e đau lòng :(

Ngân hàng nào mà thưởng Tết "hoành tráng" vậy bạn? :|

Mèn, mình làm năm nào cũng có mà, dầu ăn, thùng nước ngọt, bột ngọt , , , ,

- - - Updated - - -

UI....một mô hình tốt cho thưởng Tết năm nay! Nhưng nếu áp dụng cho cơ quan mình thì mình đề xuất thêm cho anh em mỗi người khoảng 3kg thịt heo tươi nữa để về anh em có thể gói giò và làm 1 nồi canh măng ăn Tết.
Thôi thì khó khăn tí lại thấy anh em tình cảm thân thiết hơn chứ nhớ lại ngày nào chia thưởng có chênh lệch tí, người ít người nhiều. Đem ra họp giao ban anh em cãi nhau, nói nhau kịch liệt...thấy các bác lãnh đạo cũng đau đầu mấy vụ chia thưởng này. :D

Năm nay không có cơ hội để cãi nhau coi ai hơn 1 2 triệu đâu nhé!!! Kakaka. Lương không biết chi tới lúc nào. Chưa đòi giảm lương, cắt trợ cấp là chít chít chít . . .

Mèn, mình làm năm nào cũng có mà, dầu ăn, thùng nước ngọt, bột ngọt , , , ,

- - - Updated - - -

Năm nay không có cơ hội để cãi nhau coi ai hơn 1 2 triệu đâu nhé!!! Kakaka. Lương không biết chi tới lúc nào. Chưa đòi giảm lương, cắt trợ cấp là chít chít chít . . .
Bên tôi đã cắt các loại trợ cấp, không chi lương làm ngòai giờ...khả năng sắp tới còn cắt cả công tác phí! :)

Mình sắp được thưởng lớn rồi: Sa thải! Hix, 70% sẽ ra đi vì cái tội k chấp hành kỷ luật lao động bao gồm: Đi trễ, về sớm, hay đi giữa giờ không thông báo, làm việc không kịp tiến độ và hay chửi thề...hix! Đánh giá tác phong để đuổi bớt.

Mình sắp được thưởng lớn rồi: Sa thải! Hix, 70% sẽ ra đi vì cái tội k chấp hành kỷ luật lao động bao gồm: Đi trễ, về sớm, hay đi giữa giờ không thông báo, làm việc không kịp tiến độ và hay chửi thề...hix! Đánh giá tác phong để đuổi bớt.

Thông tin chắc chắn chưa mà la lên dữ vậy nè?

Cái này đúng mà=))
Chửi thề là mềnh k thích rồi này:-"

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,578
Thành viên mới nhất
dobaco