HOT Em mới trúng tuyển vị trí GDV tại Maritime Bank. Mọi người có kinh nghiệm chia sẻ giúp em với ạ. Em

Hi mọi người,

Tình hình là em k hề nộp hồ sơ vào MSB nhưg họ lại gọi e đi pv, và bây giờ e đã trúng tuyển. Do e k học TCNH và cũng k có ý định sẽ làm việc tại NH nên tình hình là e vô cùng mơ hồ, mờ mịt về các vị trí, điều kiện làm việc cũng như các chính sách lương bổng của NH. E đi pv thì được biết là vị trí GDV làm việc vất vả, thường là hết việc chứ k hết giờ, có khi làm đến 7h tối là thường. Ngoài ra, việc lương bổng thì vô cùng chán nản. E cũng biết là thời gian gần đây, ngành NH rất khó khăn, cắt giảm nhân sự nhiều và lương thấp nên sẽ phải chấp nhận việc có thể bị điều qua các CN khác, nhưng mà nghe mức lương thử việc thì em choáng toàn tập, khoảng 2tr mấy. Còn lương chính thức thì khoảng 5tr mấy đã bao gồm cả phụ cấp hay sao í, vì e chưa trao đổi chi tiết với họ vấn đề này. Nói về công việc cũ của e là làm trợ lý giám đốc cho 1 CN công ty kỹ thuật, lương cũng hơn bên đây vài trăm và cũng muốn thay đổi môi trường làm việc mới.

Bi giờ e mong các anh chị nào đã có kinh nghiệm tư vấn giúp e với ạ, chế độ làm việc, chính sách lương thưởng, cơ hội thăng tiến ở MSB cho vị trí GDV ntn? Liệu e có nên thử sức với lĩnh vực mới hoàn toàn với e như thế này k? E cám ơn rất nhiều ạ!!!:-s:-s:-s

GDV khá là bất ổn bạn ah, lương thấp, bây h GDV làm kiêm cả nhiệm vụ của tư vấn, ( tư vấn bị giảm biên hết) cuối năm ko hề có thưởng vì là khối hỗ trợ, nêyu đủ 100% chỉ tiêu thì giữ lại <60% thì out và bị bồi thường lao động ( chi phí đào tao, quần áo đồng phục ....) hệ thống máy đếm tiền của MSB rất kém, nếu vào MSB bạn xác định bỏ 1 tháng lương ( gần 4 triệu) cho vụ tiền giả nhé.
mình cũng làm ở msb nên chia sẻ như vậy, ah, MSB chỉ đc chsc danh thì oai thôi, đơn vị mình có 15 ng thì có 9 giám đốc,

Ôi làm GDV chán lắm bạn ơi. Đang làm doanh nghiệp thì phấn đấu làm tiếp đi. Vào Ngân hàng chán ốm ra. cơ hội chả có mấy đâu mà lương h cũng thấp bỏ xừ.

Thớt chắc ngoại hình ưu nhìn lắm nhỉ?Nên mới đc đánh giá là phù hợp vs 2 vị trí ấy ! :D <3

GDV khá là bất ổn bạn ah, lương thấp, bây h GDV làm kiêm cả nhiệm vụ của tư vấn, ( tư vấn bị giảm biên hết) cuối năm ko hề có thưởng vì là khối hỗ trợ, nêyu đủ 100% chỉ tiêu thì giữ lại <60% thì out và bị bồi thường lao động ( chi phí đào tao, quần áo đồng phục ....) hệ thống máy đếm tiền của MSB rất kém, nếu vào MSB bạn xác định bỏ 1 tháng lương ( gần 4 triệu) cho vụ tiền giả nhé.
mình cũng làm ở msb nên chia sẻ như vậy, ah, MSB chỉ đc chsc danh thì oai thôi, đơn vị mình có 15 ng thì có 9 giám đốc,
Cám ơn bạn rất nhiều đã chia sẻ, mình cũng đã từng nghe nói vụ lương CVQHKH của MSB có 2tr mấy. Kiểu này tìm việc khác vậy!Bạn làm ở MSB HN hay HCM?

Xin chia sẻ chân thành với bạn là không nên làm MSB, chế độ không ổn định và lương cũng thấp. Lương GDV ở các tỉnh thì khoảng 4,2tr, ở Hn thì tăng thêm 300k tiền trợ cấp đắt đổ. Thưởng à, bạn cứ mong đi, nhưng mà mọi cái đều được cắt giảm và thay đổi liên tục sao cho bạn nhận được ít tiền thưởng nhất. Vào rùi mà mất thời gian, cươ hội bạn ạ. Bạn cứ phấn đấu làm trong doanh nghiệp còn tốt hơn nhiều.

Mình làm ở tỉnh lẻ thôi bạn ah. chưa tìm đc cơ hội thì mới làm tiếp thôi, cv thì nhàm chám, ko có mục đích kinh doanh rõ rảng, lương thưởng nhập nhèm .....

Em chào các anh(chị)!
Ngày mai e đi phỏng vấn GDV tại Maritimebank, anh( chị) có thể cho e xin kinh nghiệm pv tại Maritime được không ạ?
e cảm ơn các a chị!

Em chào các anh(chị)!
Ngày mai e đi phỏng vấn GDV tại Maritimebank, anh( chị) có thể cho e xin kinh nghiệm pv tại Maritime được không ạ?
e cảm ơn các a chị!
chị đi pv chưa chị? t6 này ngân hàng kêu e lên test mà bay giờ em còn lông bông, k kiếm đc tài liệu ôn. hic hic. nhìn từ trên xuống dưới cmt của m.n mà em nản. :((((

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,232
Thành viên mới nhất
xo88s
Back
Bên trên