Em là sv mới ra trường có 1 vấn đề muốn hỏi !

Em mới ra trường và sắp chuẩn bị quá trình đi thực tập.. vì em chưa có kinh nghiệm nên em muốn hỏi mọi người là nếu mình tự đi xin thực tập là mình cứ đến thẳng từng ngân hàng và hỏi họ xem là ở đây có cần người thực tập ko hay là phải xem trên mạng để xem NH nào đang tuyển mà đến thi a @@ THank mọi ng

cách đó vô cùng khó bạn ah! t nghĩ khả năng thành công rất ít vì bh thực tập hầu như quen biết mới xin đc còn ngân hàng tuyển thực tập sinh thì cũng rất ít và giai đoạn này mình chưa thấy NH nào tuyển cả.

Trên UB đã có nhiều topic nói về vấn đề này, bạn chịu khó tìm đọc nhé
Với lại, bây h thực tập phải có ng quen giới thiệu, bạn k có ng quen thì k ai nhận bạn vào thực tập đâu:(

Đúng là h nếu ko có người quen thì ko xin vào NH thực tập đc đâu, nhưng theo tớ biết thì ở Tiên Phong bank chấp nhận cho sv vào thực tập 1 cách khá cởi mở :) tớ cũng rất ngạc nhiên khi biết điều này :) đây là email chị Xuân phòng nhân sự XuanKTB@tpb.com.vn bạn thử gửi mail kèm cv cho chị ấy xem sao nhé, gluck!!!

Hiện nay có một số ngân hàng họ đưng tuyển chương trình thực tập sinh, ví dụ như Abbank, sacombank, hsbc....bạn vào web xem tin tuyển dụng, họ tuyển chương trình này giống hệt như đi tuyển nhân viên thật, và nếu trong quá trình thực tập bạn thể hiện tốt thì bạn sẽ được giữ ở lại. Nếu không thì bạn xem trong lớp có bạn bè nào có chỗ thực tập rồi thì nhờ họ giới thiệu cho hoặc xin cho con dấu.

có 2 trường hợp cho e
1. có người quen ,cái này thì dễ rồi
2.tự thi: trước anh đi thi thực tập , thi ở bách khoa mà có tới cả nghìn người.Nhưng nói chung cứ học trường top,nắm chắc kiến thức cơ bản, ăn nói tự tin là được.
Chúc em may mắn

Theo chị biết và bản thân đã trải qua thì nếu em cố gắng thi vào thực tập ở các ngân hàng cổ phần nhỏ thì khả năng được làm nhiều việc và học hỏi nhiều hơn. Còn các ngân hàng lớn như Big4 ( agri, bidv...)thì chủ yếu có ng quen mới xin vào được mà vào cũng ko có được làm gì đâu em ạ, thậm chí ko cần phải đến Ngân hàng ấy. Chúc em có sự lựa chọn tốt và thành công nha :)

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,527
Thành viên mới nhất
ngoctai1312
Back
Bên trên