DongABank DongABank tuyển dụng Giao dịch viên tại TPHCM [30.04.2013]

m thấy có mang theo máy tính, vậy là thi giấy hay trên máy vậy mấy bạn? cấu trúc đề thi ntn, có ai bik không, chia sẻ với nha, thank all :)

thấy mấy bạn được đi test rồi sao thấy lo quá. Mình nộp hồ sơ hôm 24/04/2013 ben KT - Giao dịch viên. Mà sao thấy cứ hiện là "DongA Bank đang xử lý hồ sơ". Không biết có là DongA nhận được không nữa. Có bạn nào giống mình không vậy. Có bạn nào biết trường hợp này không chỉ mình với. Thank all. Chúc mấy bạn đi test thành công nha

m thấy có mang theo máy tính, vậy là thi giấy hay trên máy vậy mấy bạn? cấu trúc đề thi ntn, có ai bik không, chia sẻ với nha, thank all :)
mình nghe nói là thi trắc nghiệm trên máy hết, có IQ, nghiệp vụ, vs cả Anh văn. IQ thì xem Cannao ấy, anh văn giống mình thi TOEIC vs còn nghiệp vụ thì chung chung lắm, có kế toán ngân hàng, kt tài chinh... Nói chung mình cũng kiếm, cơ moh chưa thấy tài liệu cụ thể, thấy mấy ace trên này đã làm 1 topic tổng hợp nè, bạn đọc xem thử:

http://ub.com.vn/threads/1007-Kinh-nghiem-Thi-tuyen-va-phong-van-vao-Ngan-hang-Dong-A-EAB.html

- - - Updated - - -

thấy mấy bạn được đi test rồi sao thấy lo quá. Mình nộp hồ sơ hôm 24/04/2013 ben KT - Giao dịch viên. Mà sao thấy cứ hiện là "DongA Bank đang xử lý hồ sơ". Không biết có là DongA nhận được không nữa. Có bạn nào giống mình không vậy. Có bạn nào biết trường hợp này không chỉ mình với. Thank all. Chúc mấy bạn đi test thành công nha

Thank bạn ^^
Uhm, mình thấy đợt tuyển dụng còn đến tận 10/05 moh. Bạn chờ xem sao. Mình nộp hồi giữa tháng nên chắc được gọi sơ tuyển trước, test trước. 24/04 thì cũng fải chờ 2 tuần hơn mới có kết quả. Nếu bạn k yên tâm thì làm 1 cái nick khác, đăng nhập rồi ứng tuyển lại lần nữa đi. Mình nghe có ace nào đó cũng làm thế rồi, và được gọi đi sơ tuyển. Thân!

đợi bạn hồng bụi về thỉnh giáo mới đc.chúc các bạn chìu t5 thi tốt nha....

Ngồi lướt web nãy h,kiếm tài liệu ôn mà k thấy j hết!hix,bùn thúi ruột!!!!

ban thi lam bai tot ko vay? de nghiep vu nhu the nao vay ban?chia se cho bon minh voi,thanks ban!

- - - Updated - - -

ừa, chiều t5 mình thi roài lên đây share cho mọi người ^^

ban thi lam bai co tot ko vay?de nghiep vu nhu the nao ban chia se cho bon minh tham khao voi. thanks ban

xin lỗi mọi người, vừa đi học về ^^
Uhm, đề 3 phần IQ, AV vs Nghiệp vụ. Mình nói sơ qa mỗi phần nhé! Tại có mấy cái làm hoài k ra, nên mình hoa mắt chóng mặt, qên hết cả cái đề :)
Thời gian thi khoảng chừng 90p nha. Tụi mình vô phòng thi, ổn định chỗ ngồi rồi thì anh giám thị đẹp chai điểm danh.
Phần thi 3 phần, tự chọn làm phần nào trước, hết môn này thì kết thúc môn kia, rồi làm tiếp.
Về phần IQ : có 35 câu, mình nhớ vài câu sau:
1. Vừa gà, vừa chó bó lại cho tròn 36 con, 100 chân chẵn. Hỏi bn con, vừa gà vừa chó.
2. a có 600k, dùng 3/5 mua sắm, 0.45 phần còn lại đem mua táo gì đó, 130k mua bánh kẹo :p, đại loại là xài mất ^^, hỏi còn lại bn tiền
a. 2k
b. 4k
c. 7k
...
3. Cho 1 dãy số, 4 5 8 10 11 16 19 32 36, hỏi số nào k thuộc tập hợp dãy số trên.
4. Tương tự, cho 1 dãy chữ cái b e h k m n q t hỏi cái nào không thuộc tập hợp
5. Sóc cách người 1.8m, sóc nhảy 1 bước, người mới bước 1 bước. Biết 1 bước nhảy của sóc dài 30cm, 1 bước chân của người 20 cm. Hỏi sóc nhảy bn bước thì đuổi kịp người (à, cô bé xách giỏ táo :p)
6. tập hợp : họa sĩ, biên tập viên, thợ máy, vũ công, người chơi gôn. Hỏi ai khác vs 4 người còn lại?
7. HÀNỘI tương ứng (mình k nhớ rõ số, giả sử nhé) 45639 thì HỘIAN tương ứng?
....
thêm n câu vẽ hình vs logic nữa, có GMAT, nói chung là chơi logic dạng cái nào khác nhất trong tổng thế còn lại. Hix
VỀ ANH VĂN
Ui chu choa, bạn nào hồi g học av theo dạng thi chứng chỉ A B C quốc gia thì trúng tủ nhé. Đề 30 câu moh gần 1/3 là tìm lỗi sai @@, thêm vài đoạn văn, vài bảng số liệu, rồi tìm thông tin trong đấy, trả lời câu hỏi. Các thì if , giới từ, thì... (k nhiều)
VỀ NGHIỆP VỤ
Mình nhớ là 21 câu (ôi, thi xong cái đầu còn lâng lâng nên lú lẫn). Toàn là về nghiệp vụ kế toán ngân hàng thoy nhé. Có SÉC, UNC, Thanh toán, chuyển khoản. định nghĩa kế toán là gì. Có cả toán nữa (gửi tiết kiệm có kỳ hạn và không có kỳ hạn). Chứng từ kế toán...
Tại vì nháp bị thu lại, không được ghi chép gì, moh đề dài vì thế k chép lại được gì. Chỉ nhớ nhiêu này thoy. Ah, k có câu nào hỏi về ĐÔNG Á cả nhé, mấy bạn khỏi ôn ^^
Nói chung là đề hơi khoai 1 vài câu, còn lại thì cũng tạm. Đề dài, lại na ná nhau, các bạn cứ đọc từ từ, tránh bị nhìn nhầm, hoa mắt mà đánh sai :))Cứ 5/10 là vào vòng phỏng vấn nhé cả nhà! :)
Chúc UBer mình thi tốt nha. Quyết thắng!

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,681
Thành viên mới nhất
josylviomerch
Back
Bên trên