Động lực làm việc của tôi.

hoangthaik45h

Verified Banker
Dear all,

Đã bao giờ bạn tự trả lời ĐỘNG LỰC LÀM VIỆC CỦA BẠN LÀ GÌ?
Có tình huống và câu hỏi vui vui sau, mọi người chia sẻ thử nhé!

Bạn và sếp ngồi làm việc đến 8h tối, mọi người trong cơ quan đã ra về hết từ lâu. Lúc ra về sếp hỏi bạn:
"Trả lời một cách ngắn gọn và dứt khoát. Điều gì, Động lực nào khiến em ở lại làm việc đến lúc này?"

....

Ko hẳn là động lực. Thói quen thôi sếp. 8h về là bình thường ngày nào chả thế

Câu trả lời của t là : " Muốn ngày mai sẽ bắt đầu với những công việc mới, mục tiêu mới, chứ không phải là giải quyết những gì tồn đọng từ hôm qua"

việc đã giao nếu ko làm cũng chả ai giúp, nếu ko làm để dồn lại thì càng sợ làm, hnay vừa ngồi lọ mọ hơn 8h mới về, vừa làm vừa nghĩ vẩn vơ cũng nhanh thôi, ngày mai hi vọng sẽ thảnh thơi :D

làm đến 8h tối thì lấy đâu thời gian nghỉ ngơi để tái tạo sức lao động và nâng cao trình độ nghiệp vụ, như thế là tự phá hủy động lực của mình

7h là kịch kim :D Trừ khi hôm đó cơ quan có việc bảo ở lại và các em phòng dịch vụ đã mua xôi gà về để sẵn cho mọi người ăn tối, hehe :D

làm việc cặm cụi cũng ko phải là cách hay ho đâu, thực tế m thấy nhiều bạn mình làm ở các cty kiểm toán, các cty đa quốc gia, hoặc các cty Vietnam Kiểu như Vittel rất vất vả, căng thẳng và Lương cao, mà cũng khá hiệu quả, mỗi tội là nó biến người ta thành cái máy in tiền...đó ko hẳn là CS...còn CS là như thế nào thì m ko đủ thông thái để hiểu nữa

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,222
Thành viên mới nhất
milfnutlife
Back
Bên trên