Để trở thành GDV, cần làm gì?

Tình hình là mình đã ra trường và đi làm được hơn 2 năm- dịch vụ khách hàng rồi. Lương cũng khá ok. Nhưng mình muốn chuyển sang làm giao dịch viên ngân hàng cho ổn định hơn nhưng ko biết bắt đầu từ đâu- Phải cần những kiến thức và kĩ năng gì. Chuyên ngành mình học là marketing và cũng biết chút kiến thức về kế toán nhưng lại không biết gì mấy về ngân hàng. Theo mình được biết thì kế toán doanh nghiệp cũng ko giống với kế toán ngân hàng. Mog mọi người share kinh nghiệm và tài liệu cho mình với. Mình cảm ơn nhiều!

Mình mới được vào làm GDV của NH An Bình.
Mình đã thi nghiệp vụ của 2 ngân hàng: AN BINH và VIB mình đều được vào vòng cuối cùng. Theo mình nghiệp vụ của ngân hàng không khó, mọi người có thể mua sách KTNH về tự học. Cố gắng hiểu bản chất chút xíu. Các ban vào trang cannao.com để làm test về IQ. có cả tiếng anh. Nói chung vẫn là tùy từng đợt. Nhìn chung nội dung chi có vậy thôi.
Ngoại hình cũng cần thiết. Nhưng mình nghĩ chỉ cần không xấu la được. make up mà được thì vẫn OK
Làm ngân hàng áp lực lắm. hihi

Tình hình là mình đã ra trường và đi làm được hơn 2 năm- dịch vụ khách hàng rồi. Lương cũng khá ok. Nhưng mình muốn chuyển sang làm giao dịch viên ngân hàng cho ổn định hơn nhưng ko biết bắt đầu từ đâu- Phải cần những kiến thức và kĩ năng gì. Chuyên ngành mình học là marketing và cũng biết chút kiến thức về kế toán nhưng lại không biết gì mấy về ngân hàng. Theo mình được biết thì kế toán doanh nghiệp cũng ko giống với kế toán ngân hàng. Mog mọi người share kinh nghiệm và tài liệu cho mình với. Mình cảm ơn nhiều!
bạn ơi bạn làm dịch vụ khách hàng ở ngân hàng nào đấy, bạn thấy vị trí bán hàng qua điện thoại có được không

... Tớ làm gdv nè, mệt lắm, sáng 8h làm vc ( phải đến sớm hơn 1 tí để nhận quỹ), tối tầm hơn 6h mới đc về. Ngày cuối tháng tha hồ mà lắm vc. Làm ở pgd còn đỡ chứ ở chi nhánh chỗ tớ làm mệt nghỉ T__T, rủi ro thì cao, trả tiền thừa cho khách ít nhất là 1 lần ( trộm vía là mình chưa dính vụ nào), tối về mệt mỏi chỉ muốn lắn ra ngủ -> ko có thời gian chơi bời. Haizz. Tớ hok rõ là ổn định + nhàn hạ chỗ nào chứ GDV là công vc theo tớ là vất vả nhất T_T

bạn nào tươi tắn, đủ chiều cao tý thì dễ được làm gdv lắm

---->> co faj ngoại hinh ok la dc, con fog van nua ma???? tra loi ko tot thj seo??

rất mệt và áp lực..cuối tháng 19h30 vẫn còn sáng đèn í
.. nhưng nghe âm thanh quen thuộc phát ra từ máy đếm tiền cũng thích. hê

lương GDV tầm bao nhiu các b nhỉ? Đặc biệt ở ngân hàng nhỏ và ngân hàng lớn chênh nhau có nhiều ko?

đúng là còn trẻ thì dễ hơn, và bạn nào làm GDV cần nhiều tính tỉ mỉ, chỉnh chu, cẩn thận, đặc biệt là giao tiếp khách hàng cả ngày luôn. mình thấy nghiệp vụ bên kế toán giao dịch không khó. hầu hết các ngân hàng đều được trang bị phần mềm, quy trình rõ ràng. nhưng liệu còn có cơ hội cho những bạn trên 24 t không, khi về mặt bằng cấp, nghiệp vụ, kinh nghiệm đều có? mình thấy lựa chọn giao dịch viên là công việc ngồi im một chỗ... hàng tháng nhận lương, quá ổn định.. hơi vất vả vì bận như con mọn ấy. :D

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,527
Thành viên mới nhất
ngoctai1312
Back
Bên trên