Đề thi vào Ngân hàng ocean bank 25/11

huyhieu_207

Thành viên
I- Phần trắc nghiệm IQ toàn tiếng anh vào cannao.com luyện nhé các bạn
II- Phần trắc nghiệm tiếng anh dài mà cũng tương đối khó ( đối với mình học tiếng anh hơi kém nên khá khó)

IIPhần nghiệp vụ ngân hang
1. Trắc nghiệm ( không khó toàn hỏi về cách bán hàng thôi)
2. Phần tự luận
- Em hiểu như thế nào là 1 CVKH chuyên nghiệp. 1 chuyên viên KH ocean bank thì cần phải có những kỹ năng gì?
- Tình hình tài chính ngân hàng hiện nay như thế nào? Với tình hình hiện nay thì những cơ hội và thách thức của ngân hàng Ocean bank là gì
[-O

chúc mừng đồng chí :D . Hnay mới đi nge phổ biến quy chế. NHư này : thử việc 2,5 tr / tháng không có phụ cấp nhé. Mỗi tháng phải đặt 70 điểm thì ok, ký chính thức. (70 point tương đương 700 nghìn). vậy thử việc lương 3tr2
Chính thức Lương 3tr/tháng + tiền cơm , điện thoại tầm 1tr2, lương doanh số tối thiểu 100 point tương đương 1 triệu ( tổng tầm 5tr2) Hay cái là lương doanh số tính ngay điểm bắt đầu , không có hạn mức và không có giới hạn. Nói chung trong thời buổi khó khăn thì chỗ nào cũng như nhau thôi. cố gắng thôi

chết rồi mình cũng thấy bảo đỗ :) người ta bảo là sáng mai đi lên tòa nhà petro ký cái gì gì đó thì phải:( giờ cũng kkhoong biết thỏa thuận lương thế nào??? hichic

Hix...cấu trúc đề thi toàn tiếng Anh thế này. thường thì IQ bằng tiếng anh rồi thì ko thi trắc nghiệm tiếng Anh nữa hoặc là thi IQ tiếng việt vs trắc nghiệm tiếng anh. Đề thi mang tính chất chọn lọc thật rồi... Thanks bạn vì những thông tin bổ ích nhé, tớ cũng ắp thi rồi.haizzz... chắc lại trượt với đề toàn tiếng anh này thôi. hiii...

bạn hungdungnt cho tớ hỏi tý là ấy được gọi điện lúc nào?? người ta có bảo làm chi nhánh nào không???

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
chuc mừng nha, ông giỏi thiệt.
Ông có thể chia sẽ kinh nghiệm phỏng vấn không
ôi cũng chả có gì đâu:) toàn là hỏi mấy câu về như kiểu là gia đình có bao nhiêu mét vuông đất? đi xe gì? nhà có nhiều tiền gửi tiết kiệm không? cô gì chú bác ở đâu?rồi hỏi về kinh nghiệm đi làm cũ như thế nào? toàn hỏi xem mình có thu nhập hay không thôi cậu ah:) quan trọng là ông phải tự tin, chém biết cách đường chém;) nếu ông phỏng vấn nhiều nơi có kinh nghiệm làm việc 1 tý thì nói cũng không dễ tý gì:) tôi thấy hỏi nó cũng dồn nhưng mình phải biết cách phản ứng nhanh nhạy như thế nào thoai keke

Toi ko co kinh nghiem gi dau. Theo toi pv thuong se hay co mot so cau sau: gioi thieu ve ban than? Hieu biet gi ve vi tri thi tuyen? Neu em dc trung tuyen ngan hang se co chi tieu kinh doanh em co dat duoc ko? Neu dat dc thi dat bang cach nao? Neu ai dang di lam thi ngan hang se hoi them vi tri va cong viec dang lam? Ly do tai sao lai muon chuyen noi lam viec? Day la mot so cau minh di pv hay gap. Ben canh do thi phai them phan may man nua ban ah Chu y la phai tu tin noi chuyen thi nen nhin thang vao nguoi pv ban ah.

ji mà kinh thế , IQ mà toàn tiếng anh. Bank này điên rồi hay sao thế. Lương CVKHCN có 4 triệu mà đòi hỏi nhiều quá. Bán hàng bằng tiếng việt chứ có phải cho khách tây đâu , rồi đọc văn bản , quy trình bằng tiếng việt hết mà. Bank lớn người ta còn chưa làm thế. Nhỏ mà lắm chuyện , chịu với cái ông bank nhỏ này

Bạn này quá lời rồi đấy, không thi vào thì thôi chứ phán xét gì mà chủ quan thế >"<. Hiện nay, các Ngân hàng đang "tích cực" sa thải nhân viên, OceanBank tổ chức tuyển đã là một trong những cơ hội để các bạn có thể tìm được một công việc. Thi khó vì chỉ tiêu it, người thất nghiệp thì đông, đành phải sàng lọc những người "chất lượng" thôi bạn :)

ôi cũng chả có gì đâu:) toàn là hỏi mấy câu về như kiểu là gia đình có bao nhiêu mét vuông đất? đi xe gì? nhà có nhiều tiền gửi tiết kiệm không? cô gì chú bác ở đâu?rồi hỏi về kinh nghiệm đi làm cũ như thế nào? toàn hỏi xem mình có thu nhập hay không thôi cậu ah:) quan trọng là ông phải tự tin, chém biết cách đường chém;) nếu ông phỏng vấn nhiều nơi có kinh nghiệm làm việc 1 tý thì nói cũng không dễ tý gì:) tôi thấy hỏi nó cũng dồn nhưng mình phải biết cách phản ứng nhanh nhạy như thế nào thoai keke
mà chắc hỏi vậy để biết mình có khả năng huy động vốn hok phải không ta? Vậy mình phải tăng cường mở rộng quan hệ mới được.

Mình mới thi tuyển ở Ocean vị trí Hỗ trợ kinh doanh tín dụng vào ngày 08/12/2012 xong. 20 câu trắc nghiệm IQ bằng tiếng anh, 40 câu trắc nghiệm tiếng anh ( nghiên về từ vựng tài chính ngân hàng chứ ko nặng về ngữ pháp, nói chung là từ vựng). 20 câu trắc nghiệm nghiệp vụ ( chủ yêu về luật và thông tin về ngân hàng). còn các bạn thi bên CVQHKH thì có tự luận hay sao ấy. Thi xong hổng biết bao lâu có kết quả nữa

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,229
Thành viên mới nhất
dkdagasv388
Back
Bên trên