Đề thi môn kiến thức chung công chức thuế chiều 20/10/2012

gaconlonton

Verified Banker
1. Phân tích nhận định: lĩnh vực kinh tế luôn có những mâu thuẫn và chỉ có Nhà nước mới có đủ khả năng và thẩm quyền giải quyết những mâu thuẫn đó?
2. Cho biết vai trò của NSNN trong việc giải quyết công bằng xã hội và các vấn đề xã hội khác?
3. Luật CBCC quy định quy tắc giao tiếp của CBCC vs nhân dân ntn? Nếu là 1 công chức thuế thì anh/chị sẽ áp dụng nội dung đó ntn trong trường hợp anh/chị là chuyên viên kiểm tra thuế hoặc chuyên viên tuyên truyền và hỗ trợ?
4. Một trong những nhiệm vụ của cơ quan thuế các cấp là: tuyên truyền, giải thích chính sách thuế của Nhà nước; hỗ trỡ người nộp thuế nộp thuế đúng theo quy định pháp luật. Với sự hiểu biết của mình, anh/chị hãy cho biết các cơ quan thuế các cấp phải triển khai, thực hiện những công việc gì để hoàn thành nhiệm vụ trên?

bạn ơi đề anh văn viết về đề tài gì vậy?Đề kiến thức chung bạn nhớ không up lên cho mọi người cùng tham khảo nhé.tks

bạn ơi đề anh văn viết về đề tài gì vậy?Đề kiến thức chung bạn nhớ không up lên cho mọi người cùng tham khảo nhé.tks
Đề anh văn ngoài Bắc không có dạng đấy bạn ạ. Còn đề kiến thức chung mình up rồi còn gì, bạn đang xem đấy :). Còn đề chuyên ngành nghiệp vụ thuế mình cũng vừa post rồi.

Nói chung là t thấy đề năm nay khó hơn mọi năm nhìu, cả 4 môn,t.anh cũng khó mà, ko bít đâu mà lần. Mà các bạn chưa thi thì cứ xác định tâm lý thoải mái, xem bài giải các bạn trên cách trình bày ấy, ở chỗ mình thì nhà nhà tài liệu, người người chép...nói chung là t xác định no see you again rùi :(( Chúc mọi người thi tốt.

đề nghiệp vụ chuyên ngành post topic khác hả mấy bạn? sao mình hok thấy ta

ĐÂY NÈ BẠN:
ĐỀ THI VIẾT MÔN NGHIỆP VỤ CHUYÊN NGÀNH THUÊ
( Ngạch chuyên viên và kiểm tra viên thuế)
Thời gian làm bài: 180 phút không kể thời gian phát đề

Câu1. Qua nghiên cứu Luật thuế Thu nhập cả nhản, anh (chị) hãy cho biết:
1. Thế nào là cá nhân cư trú?
2. Cách xác định thuế thu nhập cá nhân đối với thu nhập từ kinh doanh của cá nhàn cư trú và cá nhân không cư trú có những điểm khác biệt căn bản gì?

Câu 2: Qua nghiên cứu Luật thuế Giá trị gia tăng, anh (chị) hây cho biết:
1.Các trường hợp hoàn thuê giá tri gia tăng?
2.Ý nghĩa của hoàn thuê giá trị gia tăng?

Câu 3: Một doanh nghiệp kinh doanh thương mại trong năm 2011 có số liệu kè khai tính thuê thu nhập doanh nghiệp như sau: (đơn vị tính: triệu đồng).
1. Doanh thu tính thuế thu nhập doanh nghiệp: 36.000
2. Tổng chi phí doanh nghiệp kê khai: 25.000;
trong đó:
-Giá vốn cùa hàng hoa bán ra: 15.000;
-Chi trà lãi liền vay vốn tương ứng với phần vốn điều lệ còn thiếu: 200;
-Chi phí quảng cáo, khuyến mại, tiếp thị: 2.000
-Các khoản chi phí cùa doanh nghiệp đêu có hóa đơn, chừng từ hợp pháp và các khoản chi còn lại đều đù điêu kiện được trừ.
3.Thu nhập chịu thuế khác: 300
4.Doanh nghiệp đã hoạt động được 6 năm
6.Kỳ tính thuế của doanh nghiệp dược xác định theo năm dương lịch.

1. Xác định chi phi quảng cáo. tiếp thị khuyến mại được trừ khi tinh thu nhập thuế? Giải thích cách tính?
2. Xác định thuế thu nhập doanh nghiệp phải nộp ưong năm tinh thúc? Biết thuế suất thuê thu nhập doanh nghiệp là 25% và trong năm doanh nghiệp không được miễn giảm thuế thu nhập doanh nghiệp.

Câu 4: Theo quv định cùa Luật Quản lý thuế. người nộp thuế nộp thuế theo phương pháp kẽ khai bị an định thuê trong các trường hợp nào?

ban cho hoi "mon Tin la thi Word 2003 hay 2007 rua " , doan anh van trong bai viet ve gi rua .Thanks

- - - Updated - - -

ban nao biet tin thi word 2003 hay 2007 zay ... noi cho minh biet voi

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,676
Thành viên mới nhất
duncanlaurencem