Cứu mình với: Bộ đề thi GSAT vào Samsung

K hẳn là ưu tiên, đáp ứng đc tiêu chuẩn là pass qua hết thôi

Tớ đoán thế thôi, nhưng mà hôm qua ngồi với 2 thằng bạn cũng thi Samsung đợt này đề drop cả. Cũng may là có việc rồi chứ không cũng ngồi tự kỷ mất.

Kinh nghiệm đi làm 1 năm bao gồm 4 tháng kiểm toán độc lập, 3 tháng ngân hàng, 2 tháng bán cửa khung nhôm thép... giờ kiến thức thậm chí còn chả bằng một bạn mới ra trường, kinh nghiệm cũng gần về zero, thế mà lại không coi mình là tân cử nhân được :))

Bạn cũng học NEU hả, giờ làm đâu rồi???

Đùa chứ, hôm PV phòng mình có 1 ông 90 đi làm được 1 năm và 2 neu 91 nữa, tổng là 4 neu.
2 bạn 91 kia thì kém ko nói làm gì, mới ra trường, ko kinh nghiệm, 1 thằng chỉ biết nghịch smartphone mà không biết làm, 1 thằng thì học được mấy câu tiếng Trung (chắc học thuộc khoảng 10 câu) =)) và cũng chẳng biết làm gì
Còn ông 90 kia lúc đầu có vẻ phong cách nói chuyện chuyên nghiệp, tiếng Anh bập bõm cũng cố đấm ăn xôi, cậy mình có 1 năm làm việc tại FPT và hiểu về 1 cái system gì đó. Boss bảo describe cái Iphone mà thằng đấy ko hiểu cái gì =))
Mình thì bảo là mình ko có Exp nhưng có cái Degree classification very good, bảo không nói được tiếng Trung nhưng biết được a little English và I can work hard.
Lúc đi PV về mình biết ngay là mình pass còn 3 thằng kia trượt =))))))

Ai biết lương SEV là bao nhiêu ko nhỉ? Hôm nọ, lâu lâu rồi, có search thấy bảo lương cơ bản 8,3 tr và 9,8 tr nếu giỏi TA, search gửi cho Gấu ko nó ko tin \m/

Cho cái dẫn chứng cái bác, giỏi tiếng anh, thế nào gọi là giỏi tiếng anh ạ ?

Dạ vâng, còn 1 vòng kiểm tra sức khỏe nữa bác ạ, :D. Tuy nhiên con đường khá gần

Sức khỏe thì có gì khó, qua hết mà, nói chung là ngon rồi.

Miễn là không bị viêm gan B, HIV, nghiện ngập là được, chứ ghẻ lở hắc lào, tổ đỉa thì thằng sinh viên nào chả nếm trải hai ba lần rồi :))

Sức khỏe thì có gì khó, qua hết mà, nói chung là ngon rồi.

Miễn là không bị viêm gan B, HIV, nghiện ngập là được, chứ ghẻ lở hắc lào, tổ đỉa thì thằng sinh viên nào chả nếm trải hai ba lần rồi :))

Thanks bác, bác 90 đúng k, có phải bác là người kể rằng từng làm kiểm toán nội bộ, rồi bỏ sang sacombank không ? Thê bác cũng thi samsung đợt này ạ

Thanks bác, bác 90 đúng k, có phải bác là người kể rằng từng làm kiểm toán nội bộ, rồi bỏ sang sacombank không ? Thê bác cũng thi samsung đợt này ạ

Mình 91, bằng tuổi bạn nhưng học với khóa 90, trước đang làm kiểm toán nhưng mà kiểm toán độc lập chứ không phải nội bộ (cái này khác nhau hoàn toàn), khoảng tháng 3 năm ngoái, cũng vào mùa này này, tầm giờ chỉ làm toàn thuế, phát hiện gian lận linh tinh thôi, chưa làm báo cáo TC gì cả, thấy lương thấp nên có ý định nhảy việc. Nghe bọn nó bảo Sacom với MB lương cao lắm nên tính làm thử ai ngờ :(... đời éo như mơ.

Thất nghiệp từ tháng 12 năm ngoái đến gần cuối tháng 4 năm nay, mới đi làm được 1 tháng thôi, lại làm kiểm toán độc lập tiếp, lương không cao như Sam nhưng mà cũng chấp nhận được, thưởng thì còn tùy đi công tác nhiều hay ít, giờ có cho tiền cũng không sang ngân hàng nữa :)).

Đợt trước thất nghiệp rải một đống hồ sơ, thậm chí giờ đi làm rồi vẫn có chỗ gọi đi phỏng vấn tiếp :)).

Hôm phỏng vấn Samsung thấy có nguy cơ trượt cao, hôm ấy dính một thằng cu K51 trường Kinh tế mang "Dinamic" đến phỏng vấn nên không khí căng lắm, thôi, cứ xác định trước đi cho yên tâm làm việc. :D

Chúc bạn làm việc tốt nhé :)

Mình 91, bằng tuổi bạn nhưng học với khóa 90, trước đang làm kiểm toán nhưng mà kiểm toán độc lập chứ không phải nội bộ (cái này khác nhau hoàn toàn), khoảng tháng 3 năm ngoái, cũng vào mùa này này, tầm giờ chỉ làm toàn thuế, phát hiện gian lận linh tinh thôi, chưa làm báo cáo TC gì cả, thấy lương thấp nên có ý định nhảy việc. Nghe bọn nó bảo Sacom với MB lương cao lắm nên tính làm thử ai ngờ :(... đời éo như mơ.

Thất nghiệp từ tháng 12 năm ngoái đến gần cuối tháng 4 năm nay, mới đi làm được 1 tháng thôi, lại làm kiểm toán độc lập tiếp, lương không cao như Sam nhưng mà cũng chấp nhận được, thưởng thì còn tùy đi công tác nhiều hay ít, giờ có cho tiền cũng không sang ngân hàng nữa :)).

Đợt trước thất nghiệp rải một đống hồ sơ, thậm chí giờ đi làm rồi vẫn có chỗ gọi đi phỏng vấn tiếp :)).

Hôm phỏng vấn Samsung thấy có nguy cơ trượt cao, hôm ấy dính một thằng cu K51 trường Kinh tế mang "Dinamic" đến phỏng vấn nên không khí căng lắm, thôi, cứ xác định trước đi cho yên tâm làm việc. :D

Chúc bạn làm việc tốt nhé :)

Thế bây giờ bạn làm kiểm toán ở đâu zậy ?. Mình cũng từng thích banking, nhưng thời buổi khó khăn này thì quên banking rồi. M cũng mới làm được 1 tháng :D. nhưng chuẩn bị nhảy sang samsung ( nếu qua sức khỏe). chúc c làm việc tốt nhé :D

Giỏi TA chắc nó dựa trên cetificate kiểu như Toiec, hoặc vào đấy train nó sẽ test, hoặc là ngày nào cũng phái nói TA với nó. Mình thì gà thôi, not advance student.
dftu làm NH làm vị trí gì thế, sao lại chán, chia sẻ ít kinh nghiệm đi

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,577
Thành viên mới nhất
blacklabelmerch
Back