Cứu mình với: Bộ đề thi GSAT vào Samsung

Đúng là người tính không bằng trời tính, không bị hỏi tí gì về mảketing luôn :))
Mà đằng nào cũng tạch :zz

chị pv hỏi tớ in ur opinion, what is marketing? What is product marketing? tớ k biết gì luôn :(

2 đứa bạn tớ phỏng vấn thì bị vần với marketing mệt nghỉ luôn, có đứa bị vặn tận 30 phút lận :)) Mình thì có hơn 10 phút, chả hỏi tí gì về kiến thức marketing :|

Chắc nhìn mặt mình không có tí triển vọng gì liên quan đến marketing nên chả hỏi han gì chăng :))

2 đứa bạn tớ phỏng vấn thì bị vần với marketing mệt nghỉ luôn, có đứa bị vặn tận 30 phút lận :)) Mình thì có hơn 10 phút, chả hỏi tí gì về kiến thức marketing :|

Chắc nhìn mặt mình không có tí triển vọng gì liên quan đến marketing nên chả hỏi han gì chăng :))

ặc, 30 phút lận, tớ 2h30 vào, 2h35 ra, ngồi còn nhanh hơn cả thời gian gửi xe @@ thôi thế là tập xác định :(

Xin hỏi ở đây có bạn nào đã nhận đc kết quả vòng final interview của SAE 2013 chưa vậy? Vì theo mình biết từ những vòng trước thí sinh dù đỗ hay trượt cũng đều nhận đc thông báo, cho nên vòng cuối này cũng chỉ còn vài người mà ko thông báo thì cũng hơi ngạchên :) nhưng đã hơn 1 tháng trôi qua mà vẫn ko có tin tức gì thì ko hiểu là ntn nhỉ

bạn ơi, đề GSAT SS là tiếng anh hay tiếng việt hả bạn?
uầy, Trượt MB nhưng lại pass samsung, Mình thi Samsung thấy đề nó khoai quá nghĩ quả này trượt rồi chứ ai ngờ lại đỗ, còn bên MB đề tương tự như năm ngoái thì nghĩ kiểu gì cũng qua nên khi thấy kết quả đâm ra lại thất vọng vì năm ngoái mình cũng pass MB mà.

Các anh chị nào đi trước có kinh nghiệm phỏng vấn Samsung chia sẻ cho em với. Em cũng chưa hình dung ra người ta hỏi như thế nào nữa :)

Cả nhà ơi. Cho mình hỏi về vụ chuẩn bị slide cái, thấy mọi người bàn ghê quá mà không hiểu "nó dùng để làm gì và ở giai đoạn nào cua tuyển dụng" vậy???
Mình cũng mới làm hồ sơ vào ss. Đang thử xem mấy cái, IQ còn đỡ, chứ GSAT thì ... chưa làm được câu nào luôn. khó kinh >"<

Chào bạn.Cái vụ slide chắc ko có đâu, vì mình đã thi tuyển đợt trước mà. Out phỏng vấn.^^. Lần này lại nộp lại chiến đấu tiếp. Cái phần GSAT theo mình thấy thì tốt nhất ko nên cắm đầu vào làm những bài kiểu IQ đơn giản trên mạng. ko có đến lúc nhìn thấy bài GSAT sốc luôn đấy. GSAT đòi hỏi phải tư duy logic thật nhanh, bình tĩnh làm bài, có sự chọn lọc bao quát đề để lựa chọn những câu dễ làm trước, ví dụ như những câu về quy luật dẫy số, xoay hình, hay thứ tự bảng chữ cái tiếng anh. Đây đều là những câu ăn điểm mà lại ko quá phức tạp. đề ko quá khó (cho về nhà ngồi cày vài tiếng chắc cũng xong :D). ai mà làm được đúng 90% trong thời gian thi chắc SS nó tuyển luôn chứ chẳng đùa. Hì.
Tiện đây mình cũng chia sẻ cho bạn về cái đề GSAT củ chuối mình đã làm ^^
Khi bạn vào thi sẽ được phát hẳn 1 quyển đề thi dày 30 trang thôi ). Trong đấy chia ra làm 2 phần như nhau. Phần 1 có vẻ sẽ dễ dàng hơn phần 2 (cái này tùy từng người thấy) mỗi phần 25 câu.
Phần 1 là phần tư duy logic: mấy câu đầu rất dễ có thể làm được. nhưng về sau đề bài dài ngoằng và cũng ko đủ thời gian mà đọc đề nữa nên ko biết dễ hay khó. Ví dụ: hoàn thành chuỗi logic A C E G….
Phần 2 là phần suy luận: siêu khoai luôn. Mình ko nhớ rõ dạng đề lắm nhưng đại loại là có 1 nữa kiều bài là cho 2 cột A, B. sau đó cho các điều kiện, hỏi xem A>B, A<B, Không xác đinh.
Đây là chính là dạng bài so sánh 2 cột.
Những bài cuối cùng mới đáng sợ. đề bài dài cả trang giấy, khó hiểu như xác suất thống kê, tương ứng với mỗi bài đấy là 4, 5 câu hỏi đấy.(quá nhọ :D)
Mình thi thì đề bài dạng này (ko nhớ rõ): Một phòng dự án có 5 người A B C D E thực hiện các dự án 1, 2, 3, 4, 5. Cho các dữ liệu sau:
A luôn làm cũng dự án với C
C ko cùng dự án với D
A,B có thể làm cùng dự án với E or D
…..
Xong nó hỏi 5 câu liền, nói chung là rất mất thời gian để đọc đề và hiểu đề. Cái này vừa phải đọc nhanh, hiểu nhanh, suy luận phân tích cũng nhanh nốt ^^
Đây là chia sẻ của mình, các bạn khác chia sẻ thêm ý kiến nữa nhé!
Chúc tất cả các bạn đều pass vòng hồ sơ và tất cả các vòng sau!
Chúc ca mình nữa ^^

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,605
Thành viên mới nhất
Dương bkstaff
Back