VietinBank Cty cho thuê tài chính VietinBank (VietinBank Leasing) tuyển dụng cán bộ tài Hà Nội & TPHCM [05.10]

nghe nói lương chính cũng chục chai, ngoài ra thưởng cũng không ít. Đúng với câu "việc nhẹ lương cao" hihi.

hôm nay mọi người chắc pv xong hết r nhỉ? review lại chém gió tý cho vui và cũng để các bạn các lần sau thi tham khảo :)
t pv sáng, t bốc vào câu: "phân biệt cho thuê tài chính và cho thuê vận hành" :) chém gió đc khoảng 10p :)

nói chung là ổn hơn vì mảng cho thuê tài chính này ít đơn vị nên tính cạnh tranh ko cao, đỡ áp lực. Hôm nay gấp quá ko chuẩn bị kịp hồ sơ nên ko nộp, tiếc ghê.

để tôi nói cho bạn biết
leasing là sản phẩm khó tiếp thị cực kì. vì đơn giản là cho vay trung dài hạn.
mà doanh nghiệp vay ngắn hạn ở đâu thì thường vay trung hạn ở đấy.
có lần tôi ngồi cạnh anh trưởng phòng khách hàng của vietinbank leasing. câu đầu tiên anh ấy nói là: mô hình này giải tán được rồi =))))

tôi không biết môi trường vietinbank leasing như thế nào. nhưng dư nợ khoảng 1.500 tỷ
vietinbank leasing có lợi thế nhà nước. chủ yếu cho vay các doanh nghiệp khai thác than ở quảng ninh và một số doanh nghiệp xây lắp lớn ở phía bắc như fecon, lilama ...
có lẽ cũng là môi trường tốt. vietinbank leasing vẫn là một trong số ít những công ty hoạt đông có hiệu quả nhất trong các công ty CTTC ở Việt Nam

Em có thi tiếc là chắc mình kém k đậu hơi buồn :(, nghe nói là suất đỗ đã vào sổ từ trước khi thi không biết như nào @@

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,670
Thành viên mới nhất
nguyengiahuy
Back
Bên trên