Con gái nên xin vào đâu ở Ngân Hàng?

Làm về các bộ phận liên quan đến nghiệp vụ như kế toán, thanh toán trong nước, thanh toán quốc tế, nguồn vốn, gdv...Nói chung bộ phận nào cũng có những khó khăn và thú vị riêng, kể cả tín dụng :D Mình thì mình thấy tính cách ảnh hưởng đến công việc rất nhiều. Ví dụ : làm tín dụng phải có sức khỏe, khả năng giao tiếp tốt, chưa kể đến kiến thức chuyên môn vững vàng, bản lĩnh nữa ý :D:D:D...........

Chị thấy con gái mới đầu nên xin vào làm GDV, sau một thời gian có kinh nghiệp giao tiếp với khách hàng thì xin qua làm kế toán tổng hợp hoặc thanh toán quốc tế để nâng cao trình độ và có cơ hội thăng tiến. Còn tín dụng thì con gái vẫn làm được, nhưng nên xin vào những ngân hàng có phân rõ các bộ phận, con gái nên ở bp Hỗ Trợ Tín Dụng hoặc Quản Lý Tín Dụng thôi, đừng cố vào bp Quan Hệ Khách Hàng hay Kinh Doanh Phát Triển KH, dễ đuối lắm.

cũng phải tùy chứ, mà con gái với con zai có khác biệt ạ:( làm thứ mình thích là khoái nhất:D

Cảm ơn anh chị rất nhiều

- - - Updated - - -

Cảm ơn anh chị rất nhiều

ừm, hi, a đi làm VP bank Quảng bình, cũng khá ổn, nhưng không biết có bám trụ vững với nghề không,hi, sắp tới ra tết a định vào sài gòn học tiếp, có gì giúp sức hen! ^^
Anh em mình đồng hương anh nì. VP ở mình phỏng vấn có khó không anh?

Đọc phần yêu cầu của vị trí tuyển dụng, nếu phù hợp thì apply thôi bạn :) Đôi khi chọn như vậy thì khó tìm được việc ưng theo ý muốn lắm ^^

Các anh các chị cho em hỏi về bên thanh toán quốc tế thì làm chi tiết những cv j ạ. Nếu e nhớ ko nhầm thì trên UB hình như cũng có 1 topic nói về chủ đề này rôi thì phải. Những ngân hàng liên doanh như VID hoặc IVB có phải chú trọng mảng thanh toán xuấ nhập khẩu hay ko? Thường những ngân hàng này yêu cầu tiếng anh là chính chứ nghiệp vụ ko đòi chuyên sâu phải ko ạ?
Thấy có vài ng nói phòng thanh toán quốc tế có nhiều con zai nên các chị em cứ thích apply vô còn kiếm chồng ^^

Nhà 4mx10,5m,nhà đẹp,hướng Tây Nam,giá bán 1.4 tỷ,khu an ninh gần Công Viên Làng Hoa, siêu thị, trường học, hồ bơi, khu dân cư sầm uất, điện nước chính,đúc 1 tấm,1PK,2WC,2 phòng ngủ, Bếp ăn thoáng. Sổ hồng.

LH: 0917.508.528 -0989.211.878,chính chủ.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,593
Thành viên mới nhất
gamebai121
Back
Bên trên