Có nên nhảy việc từ Ocean sang Techcom?

bizhang

Verified Banker
Chào mọi người, hiện tại em mới làm CVKH cá nhân bên Oceanbank được 2 tháng (em thi vào) , nhưng bên Techcom được người quen xin dùm vào vị trí CVKH cá nhân. Vừa nhận điện của giám đốc bên đó mai qua gặp.
Vậy mọi người cho em hỏi là với vị trí CVKH cá nhân giữa oceanbank và techcombank về môi trường, kinh nghiệm học được với đãi ngộ thì nên chọn cái nào?
Em đang phân vân lắm ạ, làm ocean mới vô nên cũng ko biết áp lực ra sao so với mấy ngân hàng khác??? nhưng mọi người ở đây quý em lắm nên không biết phải làm sao.
Xin mọi người góp ý cho em với!!!

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Hiện cv KHCN ở Tech thu nhập đc tầm 5.5 (lương + phụ cấp), lương kinh doanh thì khó đạt. Mình đang làm ở Tech nên mình thấy môi trường ở Tech cực kỳ ổn,chỉ tiêu cũng không trên giời như bên ngoài vẫn nói đâu. Môi trường trẻ trung,hệ thống hỗ trợ hiện đại, các ưu đãi cho nhân viên cũng rất nhiều. Vài điều chia sẻ với bạn.

Làm ở đâu ko quan trọng, quan trọng là có làm được việc hay ko. Làm ở Ocean hay Tech thì rồi 1 ngày bạn cũng muốn ra đi mà thôi :)

Bên Ocean mấy anh chị cvkh đạt duy trì đủ doanh số đi làm như đi chơi vậy :)). Quy trình bên Ocean vs Tech thì giống nhau

Vả lại thì nơi nào cũng có chỗ này chỗ kia, ngân hàng nhỏ nhưng chi nhánh mạnh thì vẫn còn khá hơn là ngân hàng lớn mà gặp chi nhánh dở hơi ất ơ. :))

Nhưng mình thấy một điều là, các bạn đừng ném đá nhé! :D nhân viên Tech sang Ocean có thể làm lãnh đạo, còn chưa thấy nhân viên Ocean nào sang làm lãnh đạo Tech (ít nhất là với cái nhìn trong mảng KHDN) :D chỉ toàn thấy người Ấn Độ sang làm lãnh đạo thôi...

Thế bây giờ Tech lương CV QHKHCN khoảng bao nhiêu vậy bạn, chia sẻ 1 chút thông tin với.

Cái này hỏi mấy ông nhân sự với mấy ông bên KHCN thì thông tin mới chính xác nhất chứ mình nói thì cũng chỉ là tin trà đá vỉa hè :)) Với cả chỉ có lương khởi điểm của sinh viên mới ra trường thì bằng nhau còn nơi khác chuyển đến thì đều là thỏa thuận mà, cùng 1 vị trí nhưng mức lương có thể khác nhau xa :D Nhìn chung thì thấy chính sách lương kinh doanh của khối KHCN cũng tốt nên ngoài lương cứng ra thì thu nhập của anh em RBO cũng không đến nỗi nào, 1 tháng thu nhập khoảng 60tr chỉ từ lương cứng và lương kinh doanh ko phải là không có (trong lịch sử) :D

Cái này hỏi mấy ông nhân sự với mấy ông bên KHCN thì thông tin mới chính xác nhất chứ mình nói thì cũng chỉ là tin trà đá vỉa hè :)) Với cả chỉ có lương khởi điểm của sinh viên mới ra trường thì bằng nhau còn nơi khác chuyển đến thì đều là thỏa thuận mà, cùng 1 vị trí nhưng mức lương có thể khác nhau xa :D Nhìn chung thì thấy chính sách lương kinh doanh của khối KHCN cũng tốt nên ngoài lương cứng ra thì thu nhập của anh em RBO cũng không đến nỗi nào, 1 tháng thu nhập khoảng 60tr chỉ từ lương cứng và lương kinh doanh ko phải là không có (trong lịch sử) :D
60tr ??? ghê nhỉ, mà sao nhiều bạn than lương bên Tech thấp, sinh viên mới ra trường mà khoảng 5tr thì cũng ko cao lắm so với mặt bằng chung bây giờ.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,080
Tổng số thành viên
351,408
Thành viên mới nhất
debet9xyz1
Back
Bên trên