Có nên chuyển việc?

thinkmore

Verified Banker
Chào các bạn
Em là nữ, hiện đang làm vị trí QHKH cá nhân. Đi làm cũng hơn năm rồi
Vì làm cá nhân, nghiệp vụ cũng ko rắc rối mấy, làm mãi cũng bi nhiêu do. Chưa kể thân con gái gặp bọn Sale d d mà vẫn phải Nc với tụi nó ( hơi đụng chạm xíu nhưng có lẽ số mình toàn gặp bọn Cò đất, cò xe gì đâu ấy). Bp cá nhân bên em vì không có cơ hội nên lụi dần. Nhieu lúc nghĩ không lẽ tuổi trẻ chết dần với vị trí này. Lửa không còn, giống như làm ở đây nhưng tâm mong chờ một nơi khác để học tập nhiều hơn. Giờ e phải làm sao ạ?

Chào các bạn
Vì làm cá nhân, nghiệp vụ cũng ko rắc rối mấy, làm mãi cũng bi nhiêu do. Chưa kể thân con gái gặp bọn Sale d d mà vẫn phải Nc với tụi nó ( hơi đụng chạm xíu nhưng có lẽ số mình toàn gặp bọn Cò đất, cò xe gì đâu ấy). Bp cá nhân bên em vì không có cơ hội nên lụi dần. Nhieu lúc nghĩ không lẽ tuổi trẻ chết dần với vị trí này. Lửa không còn, giống như làm ở đây nhưng tâm mong chờ một nơi khác để học tập nhiều hơn. Giờ e phải làm sao ạ?
nếu đã ko muốn làm nữa thì tìm chỗ khác rùi nghỉ thui e

Chào các bạn
- Thấy vui trong lòng 1 tý vì bọn D D nó trêu đi bạn :D. Điều đó là bạn cũng hấp dẫn đấy ^^ :D. Làm sale phải chịu va đập là điều tất nhiên rồi - Không phải ai cũng làm được, nhưng nếu làm, tồn tại được sẽ rất thành công :) - Cố lên đừng để phí hoài thời gian công tác bấy lâu. Có thể nản đôi lúc nhưng đừng bao giờ bỏ cuộc ^^

- Thấy vui trong lòng 1 tý vì bọn D D nó trêu đi bạn :D. Điều đó là bạn cũng hấp dẫn đấy ^^ :D. Làm sale phải chịu va đập là điều tất nhiên rồi - Không phải ai cũng làm được, nhưng nếu làm, tồn tại được sẽ rất thành công :) - Cố lên đừng để phí hoài thời gian công tác bấy lâu. Có thể nản đôi lúc nhưng đừng bao giờ bỏ cuộc ^^
Bạn yêu đời quá nhỉ? :)
Mình chuyển bank được hơn năm, trước là Cá nhân, nay Doanh nghiệp nhưng thấy vẫn không có tương lai lắm :( Mặc dù chỉ tiêu ok, cũng tạm được lòng anh em trong cơ quan nhưng vẫn thấy không hài lòng. Có chăng vì mình thấy chưa hợp, cũng tính off hẳn luôn đây.
Khuyên chủ bạn gái hãy thử hết mình + xem lại sở thích và các cơ hội của mình rồi quyết nhé!
Thân!

Chuyển ngành luôn đi, qua doanh nghiệp thì rủi ro cao, qua mấy khâu back thì áp lực thơi gian, chuyển ngành đi là tốt nhất

Thấy bạn này chia sẻ mà thấy thấp thoáng bóng dáng mình.Hồi trước làm bộ phận kinh doanh.suốt ngày họp hành chỉ tiêu này nọ. Cảm thấy đời k còn gì chán hơn.quyết tâm bỏ để tìm chút thanh thản cho bản thân mặc dù cv đó giúp mình dc gần bố mẹ. Quay lại cái thành phố đã vùng vẫy mấy năm đại học.vật vã mấy tháng trời mới xin vào được vị trí back trong hội sở của một ngân hàng cũng thuộc dạng "k phải dạng vừa đâu".sau vài tháng, trải qua cái áp lực về time và vô số các áp lực khác bỗng nhận ra....cũng như nhau cả thôi mà. Bạn bè khuyên muốn thoát khỏi vũng lầy này thì cạch mặt ngân hàng đi.hức mấy năm sống chết vs ngành này giờ mình k biết mình có thể làm dc cái gì ngoài nó nữa.

Cái gì cũng có cái giá của nó mà. Nếu em thấy phù hợp và có thể tiếp tục được nữa thì cứ làm, còn không thì bỏ. Nói chung Ngân hàng nào cũng na ná như nhau cả thôi, nếu đã hoàn toàn không thích Ngân hàng này thì chắc cũng không thể thích ứng với Ngân hàng khác được đâu. Thôi thì xác định lại là mình phù hợp với công việc nào rồi chuyển nghề đi em! Còn thiếu gì việc có thể làm, đâu nhất thiết phải là Ngân hàng đâu?

Chào các bạn
Quan trọng là em có còn thích công việc này nữa ko ? Theo đuổi nó thì có đem lại niềm vui cho e ko, chứ mấy cái kia thì sale nào cũng từng trải qua thôi e à :)

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,527
Thành viên mới nhất
ngoctai1312
Back
Bên trên