Có nên chuyển việc?

Em cảm ơn ý kiến của mí anh chị nhiều ạ!
Cũng lắm lúc muốn bỏ Nh, nhưng bỏ rồi em cũng chưa biết làm gì nuôi thân, chưa kể thu nhập những tháng làm được cũng tốt lắm ạ.
Nhưng cứ mãi làm cá nhân, suốt ngày đụng bà bán cá, ông bán thịt, mấy ac văn phòng mặc cả mấy chục ngàn đồng, rồi quan hệ sếp siếc, thân con gái 24t mà nhìn như bà cô...Thực lòng, em chỉ làm kiếm tiền thôi chứ chả đam mê gì

a thích khuyên theo kiểu người cha giàu: tự mở doanh nghiệp làm Sếp đi, làm nhân viên làm chi cho cực =)))))))))))))))) nhìn chung a cũng trải qua rất nhiều Bank và nhiều vị trí khác nhau rùi, chưa ở đâu mà ko thấy mọi người kêu than áp lực, bóc lột, đè nén, bất công ... cả. Nhưng nhìn chung thì em đã chán tới mức như vậy rồi thì cũng nên nghỉ thôi, sức khỏe quan trọng hơn. Còn trẻ thì còn có thời gian để thay đổi và trải nghiệm.

Bạn yêu đời quá nhỉ? :)
Mình chuyển bank được hơn năm, trước là Cá nhân, nay Doanh nghiệp nhưng thấy vẫn không có tương lai lắm :( Mặc dù chỉ tiêu ok, cũng tạm được lòng anh em trong cơ quan nhưng vẫn thấy không hài lòng. Có chăng vì mình thấy chưa hợp, cũng tính off hẳn luôn đây.
Khuyên chủ bạn gái hãy thử hết mình + xem lại sở thích và các cơ hội của mình rồi quyết nhé!
Thân!
- Tất nhiên là tớ thấy yêu đời ....hơn là 1 ngồi 1 góc nghĩ về tiêu cực :D.
- Tớ chia sẻ 1 chút. Làm hết sức, cống hiến hết mình .... đừng nghĩ nhiều mình đã làm gì và đòi hỏi nhận lại được những gì :) tớ nghĩ là mọi thứ sẽ đơn giản hơn đấy ... Lựa chọn sao cho phù hợp với hoàn cảnh sống.
Thân !

Mình nghĩ rằng bạn nên nghiêm túc đánh giá lại nguyên nhân trước đã: mình giậm chân tại chỗ là do mình hay do tổ chức?
Nếu là do mình chưa tiến bộ thì nên cố gắng rèn luyện và học hỏi thêm. Nếu là do tổ chức không có cơ hội thì nên tìm cơ hội khác.

Nhưng nếu đã dứt áo ra đi thì phải chọn nơi tốt hơn, phải chắc chắn ở đó mình có đất dụng võ. Nếu không thì chuyển cũng bằng thừa thôi.

Bạn tâm sự thì mình cũng chia sẻ theo hướng tâm sự nhé. Cá nhân mình nghĩ, riêng việc "lửa đã không còn" thì tốt nhất bạn không nên cố nữa, không kể đến việc bạn đã có trong đầu suy nghĩ có nên chuyển việc ko?

Bởi nếu bạn còn muốn cố, còn yêu nghề thì khó khăn chẳng qua chỉ là thử thách tôi rèn bạn hơn thôi, còn một khi đã có suy nghĩ lung lay cũng đồng nghĩa vs việc, bạn sắp buông tay rồi :). Đến 90% những trường hợp mình gặp ở trong tình trạng bắt đầu muốn "chân trong, chân ngoài" thì rốt cuộc đều quyết định từ bỏ cái cũ để theo cái mới. Nên mình cũng nghĩ, nếu đã đủ yêu thì nên cố gắng bền vững, còn đã dao động thì cần quyết ngay :D.

Dear,
Mình cũng đã có suy nghĩ như bạn, và mình đi làm ở chỗ mới bắt đầu từ đầu tuần đến giờ.
Cảm giác của mình là: Nhẹ nhõm.
M nghĩ là, nếu đã ko thể ythg nổi nghề NH nữa, thì b nên tìm cho mình 1 cviec khác thoải mái hơn, hiện tại có rất nhiều việc Sales thu nhập tốt mà thời gian cũng như chỉ tiêu áp lực k quá khủng khiếp như NH, ví dụ nhứ Bảo hiểm - ngành mình đang làm :) (vì nó đúng ngành mình học nên tạm thời là mình đang yêu nó :d)
Chúc bạn may mắn.

Trước khi vào ngân hàng cũng chinh chiến trận mạc từ thời chân ướt chân ráo bước chân vào cổng đại học, đi buôn mấy năm trời có nhỏ có lớn, nhỏ thì ăn dc chút chút - chơi lớn là ngậm đắng nuốt cay luôn nhiều trận đau thương.
Sau này ra trường đi làm, trong 2 năm - tần suất nhảy việc cứ phải nói là như cóc nhảy - kỉ lục lâu nhất 1 chỗ làm là 6 tháng.
Đợt này nhảy việc lại kiếm được 1 chân nhân viên ở ngân hàng. May mắn nên vào được chỗ làm vui phải biết, 2-3 h là group skype phòng kinh doanh láo nháo các kiểu : ăn xế không các chế, trà sữa ko mấy chế,...:D
Tuần đi làm 6 ngày mà hết 3-4 ngày cứ đến 4h là cả phòng lao nhao lên ăn uống các kiểu, chỗ công ty thì tháng nào cũng có tiệc - cứ sinh nhật các sếp hay mấy ngày cũng kiếng là đến giờ nghỉ trưa có đồ ăn các sếp đãi. Ăn uống ngập mặt, mới vô dc 1 tháng mà các sếp đãi 3 lần trong đó 1 sinh nhật sếp tổng đã buổi tối quậy tưng bừng khói lửa.

Hôm qua ông bạn làm chung chỗ cũ gọi bảo đi qua bên sales làm giám sát lại, lương gấp rưỡi bên ngân hàng mà thôi không đi. Vào UB đọc cmt của mọi người thấy số mình vẫn còn may chán, may mà cty xa mặt trời hội sở nên cuộc sống khá là xa đọa haha :p

Chỉnh sửa lần cuối:

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,081
Tổng số thành viên
351,414
Thành viên mới nhất
taihitclubto
Back