Có gì đâu phải buồn khi gặp COCC nhỉ?

Nhân chuyện 1 bạn khóc rất nhiều vì áp lực bank đang làm. Thi Big4 không đậu vì đoán rằng mình đụng phải COCC nên rớt.

Anh từng thi rớt VCB. Anh từng làm bank quốc doanh nơi dày đặc COCC. Thì những điều anh cmt trên là kinh nghiệm đúc kết của anh.

Vì thật sự nhiều bạn vào Big4 rồi cũng có nghỉ. Có bạn làm bank tư đến 30 tuổi vẫn thi đậu Big4. Có bạn thi 1 lần là đậu Big4. Có bạn thi rất rất nhiều lần mới đậu..

Có rất nhiều số phận, câu chuyên để ta bàn đến. Nhưng vấn đề quan trọng là TƯ DUY mỗi chúng ta.
Cuộc sống cần ta mạnh mẽ hơn. Nhiều em hay than với anh buồn quá không biết làm gì thì chơi game. Đi trà sữa tán rẫu hết giờ cho đỡ buồn. Hay về nhà nằm xem hết bộ phim, đọc hết câu chuyện ngôn tình nào đó.
Muốn hết buồn, anh chỉ cho. Đó là TÌM CÁCH KIẾM TIỀN. Hãy tìm nhiều cách kiếm tiền mà luật pháp không cấm.
Đừng than thở em không có thời gian. Hãy không ngừng nghĩ về điều đó. Các em sẽ có động lực hơn. Không lãng phí thời gian.
Khi máu kiếm tiền nổi lên sẽ bắt em phải HỌC. Học để xóa dốt. Xóa cái nổi sợ mất tiền. Xóa đi cái ấm ức ngồi khóc vì không còn thời gian để mà khóc.
Hãy chọn cho mình LẼ SỐNG và ĐAM MÊ để theo đuổi. Nếu chưa có hãy đi tìm nó. Đừng bỏ cuộc. Đừng trì hoãn.
Nếu có 1 thống kê không chính thức, thì anh đoán năm nay đậu BIG4 không là COCC rất nhiều. Đơn cử có học viên UB 35t vẫn đậu BIG4.

Các em có thể đọc thêm bài này: https://vietlab.com/dung-co-thi-big4-51

Nguồn: MinSu - Group U&Bank

21901

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,224
Thành viên mới nhất