Citibank - Phỏng vấn bên bộ phận chuyển tiền

Xin chào các bạn, mình mới tham gia vào diễn đàn nên chưa có nhiều kinh nghiệm, mọi người có thể dành ít thời gian để hỗ trợ mình được không ạ? Sắp tới mình đi phỏng vấn ở Citibank ở vị trí trong bộ phận chuyển tiền. Mình vẫn chưa rõ nếu làm ở đó thì sẽ làm những công việc gì, và bộ phận chuyển tiền trong ngân hàng tên Tiếng Anh của nó là gì vậy ạ? Mình đang làm CV mà chưa biết điền thế nào? Cơ cấu lương bên Citibank dành cho những vị trí mới tốt nghiệp thì như thế nào ạ? Xin chân thành cảm ơn các bạn rất nhiều!

@thaofinance: mình k nhớ rõ lắm bạn ui, chủ yếu là về các cách xử lý tình huống trong teamwork, rùi có phần nhận diện lỗi sai (rất dễ), phần hạn thẻ, tính toán số dư nhưng rất dễ, đó là bên ANZ, còn bên citi k bít phòng chuyển tiền có làm LC (thanh toán quốc tế) k nữa, bên Anz là phòng market operations, thì bên đó đề khó hơn và có nghiệp vụ nữa. Còn bên REM thì k có nghiệp vụ. Khi nào bạn pv xong thì chia sẽ kinh nghiệm nhé. Thx

chị mytrangvt ơi, bộ phận market operations sẽ làm công việc gì thế ah. Chị có thể cho em inbox cho em mail của anh chị tuyển chị vào intern phòng này được không ah?

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,095
Tổng số thành viên
351,803
Thành viên mới nhất
tydotamtamli
Back
Bên trên