[Chuyện thật] Nghề gia sư - 7 ngày dạy thêm! (Cực hay)

Đồng ý với b, đoạn V nói với C rất đáng để suy ngẫm. Nhưng m vẫn muốn 2 nv chính là 1 đôi, bởi thấy 7 ngày đó mọi thứ thay đổi nhiều, thấy họ giống 2 người yêu nhau hơn C&V. NV nam chính vì biết suy nghĩ và trân trọng những người bên cạnh mình.[/QUOTE]

Mình cũng cảm thấy họ yêu nhau, mình cũng tin vào tình cảm đó nhưng những lời V nói rất ảm ảnh, mình rât biết, họ hay những người giống họ có can đảm vượt qua không.

Câu chuyện khá lôi cuốn nhưng anh chàng kia bắt cá 2 tay ah? Có ny rồi mà còn thế. Nếu e kia đồng ý ở lại thì lớ ngớ thành 1 đôi.Haiz
Thay đổi được cả suy nghĩ của 1 "rân chơi" như e kia thì quả là giỏi:)))

Truyện đọc đau cả mắt, nhức đầu ko hiểu nổi cốt chuyện như thế nào :))
Có thể ko hợp với mình
Có thể già rùi chăng
Nhưng nhìn chung Truyện lãng mạng, yêu đương

Đọc xong bài của a có rất nhìu cảm xúc .... có chúa mới hỉu cảm xúc đấy là gì :)
P/s :Có con đường nào không có đích đến ...... !

Câu chuyện khá lôi cuốn nhưng anh chàng kia bắt cá 2 tay ah? Có ny rồi mà còn thế. Nếu e kia đồng ý ở lại thì lớ ngớ thành 1 đôi.Haiz
Thay đổi được cả suy nghĩ của 1 "rân chơi" như e kia thì quả là giỏi:)))
Đã chính thức là ny đâu b, ổng iu "vợ" nhưng "vợ" vẫn chưa thực sự iu ổng mà;)). Trên mức bạn thân 1 tẹo:D. NV nữ chính k ở lại đâu, dù ổng có van xin đi chăng nữa:)). Người ta quyết đoán hơn cả nhiều đàn ông con zai bọn mình b-( ^:)^. Học được nhiều điều từ NV nữ chính nhất;)).
Truyện đọc đau cả mắt, nhức đầu ko hiểu nổi cốt chuyện như thế nào :))
Có thể ko hợp với mình
Có thể già rùi chăng
Nhưng nhìn chung Truyện lãng mạng, yêu đương
Bro này chắc "Tâm hồn của đá" 8-}

Theo nv nam chính (Huy) thì chuyện này có thật (tuy nhiên có chém thêm cho thi vị). Cô này sau khi sang nước ngoài thì đổi tên, giờ làm tiếp viên hàng không (như đầu truyện Huy nói thích con gái làm IT or tiếp viên hàng không) và vẫn còn giữ liên lạc với Huy. Cô ấy cũng biết việc Huy kể câu chuyện của mình lên mạng. Không biết có thật không. Mình thấy kết cục là bạn thì tốt hơn. Tình chỉ đẹp khi còn dang dở...Lấy nhau rồi nham nhở lắm em ơi... Không hẳn thế, nhưng mà vậy hay hơn. Mình đã trải qua giai đoạn này và mình thấy nên là 1 khoảng thời gian đẹp trong cuộc đời. Sau khoảng thời gian ngắn nhưng nhiều ý nghĩa ấy có những thay đổi tích cực hơn. Huy thì sống tích cực hơn, theo đuổi đam mê và làm cho cuộc sống của mình có ý nghĩa hơn (có thể là chăm lên lớp hơn, không sống buông thả ham chơi game rồi nghĩ tới đâu thì tới, để có thể ra trường, có công việc tốt và tương lai tốt hơn, còn cô ấy đã tìm được con đường cho mình, sang Úc theo đuổi ước mơ, tự tin trên con đường mình đi, không còn sống vô định ỷ vào gia đình. Rồi trên con đường ấy sẽ có thể cô ấy sẽ gặp được một bến đỗ của riêng mình, không còn khắc khoải về nơi ấy có Huy nữa vì Huy chỉ là một khoảnh khắc đẹp, một giai đoạn cuộc đời. Còn Huy cũng đừng chờ đợi, hướng về cô ấy, mình có cuộc sống của mình và nhiều việc phải làm, giả sử cô ấy có quay về thì cũng là những người bạn tốt. Người mà tốt hơn ai hết có thể làm mẹ của các con Huy là gấu. Gấu là người đã, đang và sẽ bên Huy trong bất cứ giai đoạn nào của cuộc đời và là người đủ bản lĩnh và chín chắn để bảo vệ Huy và các con Huy trong cuộc đời. Gấu là người đến trước. Cuộc sống phải thực tế chút. Ví dụ câu chuyện khác nhé: 2 người quen nhau từ hồi SV tay trắng, ra trường cùng nhau xây dựng cuộc sống, qua nhiều khó khăn. Khi cuộc sống trở nên thoải mái hơn, giàu có, rùi tự nhiên trên trời rơi xuống một em dám sống chết vì chồng mình, hy sinh tất cả vì chồng mình, yêu chồng mình hơn bản thân, người vợ nghĩ sao và sẽ làm ji?Hôn nhân là một giai đoạn khác của cuộc đời rùi, người phụ nữ phải bản lĩnh...Nếu Huy không chọn gấu mà chờ cố ấy thì mình nghĩ gấu cũng đủ bản lĩnh để vượt qua và sẽ tìm được người sẽ đi cùng mình. Gấu cũng là 1 cô gái thông minh, bản lĩnh, chín chắn. Mình đã qua thời SV tuy không giống Huy nhưng qua đó cũng rút ra một số kinh nghiệm... Hôm nay đọc truyện của Huy sao tâm trạng quá, cố gắng ngồi gõ mặc dù mạng thì cà giựt và bận kinh khủng. Thôi khi nào rảnh và còn tâm trạng thì 8 tiếp.

Theo nv nam chính (Huy) thì chuyện này có thật (tuy nhiên có chém thêm cho thi vị). Cô này sau khi sang nước ngoài thì đổi tên, giờ làm tiếp viên hàng không (như đầu truyện Huy nói thích con gái làm IT or tiếp viên hàng không) và vẫn còn giữ liên lạc với Huy. Cô ấy cũng biết việc Huy kể câu chuyện của mình lên mạng. Không biết có thật không. Mình thấy kết cục là bạn thì tốt hơn. Tình chỉ đẹp khi còn dang dở...Lấy nhau rồi nham nhở lắm em ơi... Không hẳn thế, nhưng mà vậy hay hơn. Mình đã trải qua giai đoạn này và mình thấy nên là 1 khoảng thời gian đẹp trong cuộc đời. Sau khoảng thời gian ngắn nhưng nhiều ý nghĩa ấy có những thay đổi tích cực hơn. Huy thì sống tích cực hơn, theo đuổi đam mê và làm cho cuộc sống của mình có ý nghĩa hơn (có thể là chăm lên lớp hơn, không sống buông thả ham chơi game rồi nghĩ tới đâu thì tới, để có thể ra trường, có công việc tốt và tương lai tốt hơn, còn cô ấy đã tìm được con đường cho mình, sang Úc theo đuổi ước mơ, tự tin trên con đường mình đi, không còn sống vô định ỷ vào gia đình. Rồi trên con đường ấy sẽ có thể cô ấy sẽ gặp được một bến đỗ của riêng mình, không còn khắc khoải về nơi ấy có Huy nữa vì Huy chỉ là một khoảnh khắc đẹp, một giai đoạn cuộc đời. Còn Huy cũng đừng chờ đợi, hướng về cô ấy, mình có cuộc sống của mình và nhiều việc phải làm, giả sử cô ấy có quay về thì cũng là những người bạn tốt. Người mà tốt hơn ai hết có thể làm mẹ của các con Huy là gấu. Gấu là người đã, đang và sẽ bên Huy trong bất cứ giai đoạn nào của cuộc đời và là người đủ bản lĩnh và chín chắn để bảo vệ Huy và các con Huy trong cuộc đời. Gấu là người đến trước. Cuộc sống phải thực tế chút. Ví dụ câu chuyện khác nhé: 2 người quen nhau từ hồi SV tay trắng, ra trường cùng nhau xây dựng cuộc sống, qua nhiều khó khăn. Khi cuộc sống trở nên thoải mái hơn, giàu có, rùi tự nhiên trên trời rơi xuống một em dám sống chết vì chồng mình, hy sinh tất cả vì chồng mình, yêu chồng mình hơn bản thân, người vợ nghĩ sao và sẽ làm ji?Hôn nhân là một giai đoạn khác của cuộc đời rùi, người phụ nữ phải bản lĩnh...Nếu Huy không chọn gấu mà chờ cố ấy thì mình nghĩ gấu cũng đủ bản lĩnh để vượt qua và sẽ tìm được người sẽ đi cùng mình. Gấu cũng là 1 cô gái thông minh, bản lĩnh, chín chắn. Mình đã qua thời SV tuy không giống Huy nhưng qua đó cũng rút ra một số kinh nghiệm... Hôm nay đọc truyện của Huy sao tâm trạng quá, cố gắng ngồi gõ mặc dù mạng thì cà giựt và bận kinh khủng. Thôi khi nào rảnh và còn tâm trạng thì 8 tiếp.
kết thúc này không hợp với những cô học trò nhỏ hay mơ mộng nhưng nó mới là cuộc sống thực tế diễn ra hằng ngày. Thực tế khắc nghiệt và tình cảm không có toàn quyền quyết định như chúng ta mong muốn, " những đường thẳng song song khộng bao giờ giao nhau trên trái đất", mình rất thích cách nghĩ của bạn, V chính chắn và hợp với C hơn cô học trò nhỏ... đến với nhau 1 lần nhớ nhau một đời vẫn hơn.

Thực tế hiện tại của 3 người b haxinh đã nói gần đầy đủ, m bổ sung thêm là chị Gấu hiện tại đã có gia đình (nếu m nhớ k nhầm đã đọc được thông tin này từ aH trên voz). Như vậy hiện tại k còn sợi dây tình cảm giữa 3 người, có lẽ tất cả đã là ký ức, là kỷ niệm đẹp 1 thời. K ai biết 6 năm qua cuộc sống của aH, nv nữ chính (PA) & Gấu thế nào, đã có những thay đổi gì... Chỉ có người trong cuộc mới hiểu. Quan trọng là tác giả vẫn rất nhớ thời gian đó nên mới có truyện để chúng ta đọc như bây giờ:D
PA đã trở về, đã làm 1 trong 2 nghề mà aH thích 1 người con gái làm. Câu nói ngày đó có thể là 1 gợi ý với PA, và chắc hẳn cũng phải thích nghề đó & thấy phù hợp thì PA mới làm.
Câu chuyện rất thực tế, tuy có thêm thắt nhưng cơ bản là đúng sự thật (m nghĩ vậy). Ngoài bài học về tình cảm từ câu chuyện thì còn nhiều bài học về cuộc sống, về con đường đi đến cái đích của mỗi người.
Họ vẫn giữ liên lạc chứ k phải "Gặp một người xa lạ, chợt nhớ một người quen. Gặp lại một người quen, chợt thấy mình xa lạ":(
Cảm nhận là ở mỗi người, riêng mình thì thấy trong 7 ngày đó, đặc biệt là 3 ngày cuối, thứ tc giữa 2 nv chính mới thực sự là ty:)

Cảm nhận là ở mỗi người, riêng mình thì thấy trong 7 ngày đó, đặc biệt là 3 ngày cuối, thứ tc giữa 2 nv chính mới thực sự là ty:)
Đồng ý với bạn, mình cũng cảm nhận được tình yêu từ họ.. nhưng có lẽ với họ bao nhiêu đó là đủ rồi ^^

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,671
Thành viên mới nhất
12bet1net
Back
Bên trên